Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
sonnguyen nói:
Quan điểm của em là sống và làm việc theo pháp luật ạ. Em chỉ ngại là hồi tháng 1 em xin đc Visa vì có thư mời của đối tác đi dự Triển lãm, vào PV em cũng trả lồi tao đi Triển lảm CES 2011. Nhưng sau đó bà xã bị mệt nên phải ở nhà giờ mới đi đc, mà lại đi Tour. Không biết qua bên đó họ có cho em Nhập cảnh kg nữa...
Không sao đâu Sơn ơi. A cũng đã từng đi 1 lần như vậy. Xin Visa bằng thư mời nhưng lại đi du lịch linh tinh. Chia sẻ vài thông tin khi nó hỏi Anh năm xưa Sơn tham khảo nhé. Khi nhập cảnh nó cũng sẻ hỏi thêm vài câu giống như lúc PV, tùy người có người hỏi ít có người hỏi nhiều.

US: Anh đi qua Mỹ làm gì
VN: Tôi qua qua tìm kiếm cơ hội kinh doanh với đối tác
US: Đối tác a ở đâu
VN: Kansas City
US: Anh đi công việc hay có đi du lịch gì không
VN: Tôi đi công việc kết hợp với đi du lịch luôn
US: Vậy tôi cho a 1 tháng ở US thì có đủ không
VN: Tôi nghĩ 1 tháng là được.
US: Đóng dấu cái cộp xong.

Lúc mình khai Form ở VN là đến Kansas Missouri nhưng mình lại bay đến Washington DC. Lúc đầu mình cũng sợ nó hỏi tại sao mày xin đi đến Kansas nhưng tại sao lại bay đến DC, nhưng nó lại không hỏi lý do mình ko bay đúng điểm đến.

Tóm lại: Sơn cứ đi như bình thường, Nếu nó có hỏi thì Sơn cứ trả lới đi vì mục đích thương mại, kinh doanh cho đúng như Type Visa mình xin. Nó có hỏi tại sao đi theo đoàn du lịch thì mình cứ trả lời đang ký đi chung theo tour cho giá rẻ hơn thôi. Khi no đã cho mình vào rồi thì mình đi đâu nó cũng chẳng quan tâm. Nếu xin visa Business thì hình như thời gian được ở tại Mỹ ngắn hơn (khoảng 2- 4 tuần). Trong khi visa du lịch có thể ở lên đến 6 tháng.

@all:Nhiều người bị phạt rất vô duyên vì để quên trái cây trong túi xách. Thậm chí ăn xong nhả hột ra trong túi quên đổ cũng bị phạt, lúc nhập cảnh bị tụi US phát hiện cũng bị phat. Anh em nhớ để ý nhé.

Last edited by a moderator: