Hạng C
19/7/05
593
4
0
RE: HIACE hoàn toàn mới tại Việt Nam

Chào bác passion road. Mấy hôm mới thấy bác lại nhà :D:D:D

Về cách tính số xe bán cũng có chuyện để nói đấy. Và vì thế người này thì bảo hãng bán chừng này, người khác bảo hãng bán chừng khác....

Trong cũng 1 hãng có bộ phận quan tâm đến số xe thực bàn giao cho đại lý trong tháng, có bộ phận quan tâm đến số xe đại lý đã thực giao hàng cho người mua, có bộ phận chỉ quan tâm đến số xe đã xuất hóa đơn tài chính, có bộ phận quan tâm đến số lượng hợp đồng bán xe đã ký và đã nhận tiền cọc... Nhiều kiểu lắm. Vì thế hỏi người ở bộ phận khác nhau thì có thể cho kết quả khác nhau... Chưa kể xe đang trên đường giao cho đại lý hoặc cho khách hàng (có thể mất 1 đến 3 ngày từ ngày xe rời kho).

Chính vì vậy, nếu số liệu giữa hãng (tùy thuộc chúng ta hỏi bộ phận nào ở hãng và câu hỏi có cụ thể hay không) và VAMA có khác nhau một số lượng nhỏ trong 1 tháng thì vẫn ok. Điều quan trọng nhất là số xe bán trong 1 năm không có sự khác biệt lớn.

Đọc con số và hiểu con số vất vả lắm bác ạ... Vì thế người ta có trường chuyên dạy về kế toán và về thống kê, nơi người ta làm cho mọi vấn đề bình thường (như số xe bán ra trong 1 tháng chẳng hạn) trở nên phức tạp :D:D

Hạng B2
6/8/05
120
0
0

@hanoisaigon

Bác từng làm ở hãng xe nên rành phết nhể. Vậy thì em tin số liệu ở hãng bác là tin cậy được ... chí ít cũng là con số cả năm :D

Em cũng đồng ý là con số cả năm có độ tin cậy cao hơn con số tháng vì hãng sẽ có chiến lược điều chỉnh (giá bán, khuyến mãi, ...) nhằm đạt được mục tiêu kinh doanh.

Tuy nhiên, em vẫn cho rằng con số bán của sản phẩm mới ở những tháng đầu có thể đuợc thổi phồng (không phải toàn bộ sản phẩm mới nào cũng vậy :D) mà Hiace có thể rơi vào trường hợp này. Ở Sài gòn, sau tháng đầu ra mắt với số liệu bán hàng khỏang 150 chiếc Grandis em đã thấy chiếc này chạy lác đác ngoài đường. Ford Everest khi hãng bắt đầu giao xe thì xuất hiện trên đường khá nhiều. Hiace model mới báo bán được 165 chiếc trong tháng 9 nhưng không thấy xuất hiện trên đường. Còn đại lý To thì đang giảm giá cho khách hàng để họ tự thay bộ ghế mới cho chiếc Hiace model mới này!
Dĩ nhiên với cách điều chỉnh này hoặc nhiều cách khác, To sẽ lôi kéo khách hàng trở lại với hãng ở những tháng sau.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: passion road

Ở Sài gòn, sau tháng đầu ra mắt với số liệu bán hàng khỏang 150 chiếc Grandis em đã thấy chiếc này chạy lác đác ngoài đường. Ford Everest khi hãng bắt đầu giao xe thì xuất hiện trên đường khá nhiều. Hiace model mới báo bán được 165 chiếc trong tháng 9 nhưng không thấy xuất hiện trên đường. Còn đại lý To thì đang giảm giá cho khách hàng để họ tự thay bộ ghế mới cho chiếc Hiace model mới này!

Xe xấu thế ai cho chạy trong thành phố :D:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

em gặp em TO này hai lần.đúng là to thật các bác ạ.em sprinter nhìn cũng chưa chắc TO bằng.lù lù như xe lu ấy.mà nhìn ở ngoài thì thấy đẹp hơn trong hình một chút.em này bán được 165 chiếc á?còn lâu nhá.bán ra lâu rồi mà đi đường thấy 5 em grandis 3 ever rồi mà em TO này chả thấy mặt đâu.cái vụ 165 ở trên em ngửi thấy mùi thuốc súng thì phải

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Được 165 đó bác ,xe đẹp , kinh tế ... Huyện em chạy nhều lắm .

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Tóm lại là em cá mập mới này đăng ký mấy chỗ vậy các bác? Em nghe nói là thân ngắn hơn cả cá mập cũ thì làm sao chở được 16 người?

Khách quan mà nói thì động cơ và dàn lạnh của Hiace rất tuyệt [8D]

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Cả 12 lẫn 16 chỗ bác pmc ơi, định làm 1 cái chạy tốc hành hả ;):D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: minhtit

Cả 12 lẫn 16 chỗ bác pmc ơi, định làm 1 cái chạy tốc hành hả ;):D

10 lẫn 16 chỗ bác ạ,

Nói gì thì nói hàng của Toy chỉ dành cho

1. Mấy hãng Taxi
2. Mấy Cơ quan huyện, làng, xã (vì mấy ông này đang mê Toy)

Vì vậy khách hàng cũng lớn phết đấy các bác ạ.