Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Hi các bác,

Nay e 30 tuổi . Hai vợ chồng em kinh doanh . Nên mùa cuối năm này cần tiền nhập hàng nên đang dư ra lượng tiền mặt là 3t hơn thôi, qua tết thì có thể gần 7t

Hiện tại em đang muốn mua hoặc xây nhà(đang thích xây hơn vì được nhà vừa ý mình) mà có thể xe hơi đậu trong nhà được do đang đi có xe rồi ạ.

Nhưng với tài chính hiện tại thì các bác nào có thể tư vấn giúp em nên thế nào ạ:
1 - Giờ mua đất HXH Q.12 Phường Tân Thới Nhất + vay 1 ít . Rồi qua Tết tiền về thêm thì xây nhà
2 - Cứ tiếp tục gửi ngân hàng, qua tết tiền về mua nhà ở Quận Tân Bình, Tân Phú HXH

Nên em không biết nên ở nhà lớn ở Q.12 Tân Thới Nhất (sát cầu Tham Lương) hay ở nhà bình thường Q.Tân Bình, Tân Phú . Hay ráng kiếm thêm nữa ạ
Bác chủ tham khảo An Phú Đông Q12 thử. Khoảng cách di các quận TB hay TP đều Same TTN nhưng được cái vô Quận 1 hoặc đi ra khu Đông như Q2,9, Thủ Đức tiện hơn rất nhiều

• Haha
Reactions: thanhtung109189
Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Bác chủ tham khảo An Phú Đông Q12 thử. Khoảng cách di các quận TB hay TP đều Same TTN nhưng được cái vô Quận 1 hoặc đi ra khu Đông như Q2,9, Thủ Đức tiện hơn rất nhiều
Tân Thới Nhất nó sát bên Tân Bình và Tân Phú em không hiểu sao khoảng cách vào đây có thể same với APĐ được. APĐ thì được cái đi Q9,Q2 hay vào Q1 sẽ tiện hơn thôi, nhưng bù lại mức độ sầm uất thì ko bằng TTN được, APĐ cho cảm giác giống ở miền quê hơn là thành phố :D

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Tân Thới Nhất nó sát bên Tân Bình và Tân Phú em không hiểu sao khoảng cách vào đây có thể same với APĐ được. APĐ thì được cái đi Q9,Q2 hay vào Q1 sẽ tiện hơn thôi, nhưng bù lại mức độ sầm uất thì ko bằng TTN được, APĐ cho cảm giác giống ở miền quê hơn là thành phố :D
Em thấy từ TTN ra CV Hoàng văn thụ là Same với Apđ. Nhầm với Tân phú. Nhưng bù lại thì Apđ gần Gò vấp, gần trung tâm và đặc biệt " Tp Thủ Đức ". Còn lựa chọn thì tùy bác chủ thôi :)

• Like
Reactions: thanhtung109189
Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
giá cả thị trường đã quyết định tại sao vi trí đó nó có giá đó, mình thì liệu cơm gắp mắm thôi !

• Like
Reactions: Winter-Sonata