Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Trường hợp qua ngã 4 có đèn đỏ thì sao bác ?
Lúc đó xe máy lane đối diện đi thẳng, còn xe mình quẹo trái.
Với xe bình thường mình sẽ thả chân ga, rà phanh để chậm chậm dành đường và quẹo sang trái.
Nhưng đối với xe có hệ thống này nó sẽ hiểu là các xe máy lane đối diện liên lục lao vào đầu xe mình, nó sẽ cảnh báo và dừng xe.
Trong trường hợp đó, nếu mình ko mớm ga thì nó tự phanh, còn mớm ga thì dễ bị tăng tốc lao vào xe máy.
Em thắc mắc chỗ này đó bác :D
Khi bác rẽ, mở signal lên thì hệ thống nó hiểu bác đang dk và tự làm chủ rồi, nên nó sẽ không tự động làm đâu. Còn muốn nó hoạt động thì bác đừng đạp chân thắng/ga để nó tự bò gặp chướng ngại vật nó sẽ báo và thắng như mấy bác kia comment nhé ( mình chưa có dám thử haha)

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Trường hợp qua ngã 4 có đèn đỏ thì sao bác ?
Lúc đó xe máy lane đối diện đi thẳng, còn xe mình quẹo trái.
Với xe bình thường mình sẽ thả chân ga, rà phanh để chậm chậm dành đường và quẹo sang trái.
Nhưng đối với xe có hệ thống này nó sẽ hiểu là các xe máy lane đối diện liên lục lao vào đầu xe mình, nó sẽ cảnh báo và dừng xe.
Trong trường hợp đó, nếu mình ko mớm ga thì nó tự phanh, còn mớm ga thì dễ bị tăng tốc lao vào xe máy.
Em thắc mắc chỗ này đó bác :D
khi bác bật xi nhan quẹo trái và đánh lái xe sẽ hiểu là mình đang quẹo, sẽ ko tác động đến hệ thống tự phanh, hệ thống tự phanh khi mình chạy thẳng, và ko có hành động đánh lái thì nó mới phanh ! nếu mình chayn thẳng mà có vật cản đột ngột nhưng mình đánh lái nó cũng hiểu mình là đang làm chủ tình huống và cũng ko tự phanh !

Hạng B2
12/6/19
192
182
56
em đang chạy cx8 premium có gói i - activsense thì thấy hay ho phết, gặp người đi bộ hay xe cắt ngang khi đi trong thành phố đột ngột thì xe sẽ báo brake và âm thanh cảnh báo trên kính lái HUD thì em đã đap phanh ngay, để xe tự phanh thì em ko dám( do em siêu nhát chết :)), em thấy đáng giá nhất là cảnh báo điểm mù thì crv lại ko có cái này.Tổng quan là quá hữu dụng đặc biệt là đối với tài mới lấy bằng lái.

cảnh báo điểm mù thì CR-V có cái lanewatch rồi ạ, cũng ok lắm

• Like
Reactions: thinkhuat
Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Đối với tôi thì mấy cái options này không quan trọng, càng nhiều option thì càng chủ quan thêm thôi, cứ như bản G là xài được rồi.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
cảnh báo điểm mù thì CR-V có cái lanewatch rồi ạ, cũng ok lắm
mình vẫn ko hiểu lanewatch nó hoạt động thế nào, xe mình thì có camera trên 2 gương khi cần chuyển lane hay vượt thì xe phải cho phép mình mới dám vượt.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Đối với tôi thì mấy cái options này không quan trọng, càng nhiều option thì càng chủ quan thêm thôi, cứ như bản G là xài được rồi.
vậy là bác chưa thấy đi xe full opption nó đã thế nào rồi :)

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Các bác chỉ giúp em là trường hợp kẹt đường nhích nhích chút một thì CRV có bám theo được xe trước mà người lái không phải làm gì hay không ? Nếu được thì em nghĩ đây là tính năng bá đạo trong phân khúc xe bình dân, vì phân khúc bình dân ngoài CRV ra không có xe nào hỗ trợ bám theo xe trước tốc độ dưới 30km/h cả.

Tập Lái
13/8/20
1
0
1
28
Peak Wellness Australia

If you hustle, there's a respectable chance that you can ensure a FREE TINCTURE with your obtaining of another. Or on the other hand there could be a starter offer happening! Regardless, the sooner you click, the better chance you'll have to find deals. Therefore, click any image or catch on this page to see what specific gives you can find to repair fundamental and feasibly before this astonishing CBD is gone!

http://top10cbdoilstore.com/peak-wellness-au/