npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
RE: HiLander or innova???

Trích đoạn: dephuly

Em thấy trong diễn đàn anh em nói nhiều về Hilande rồi tốc độ tối đa được 120km mà ấn mỏi gẫy cả chân. Lúc mướn vượt lại phải rình chứ.....thế mới đau
Em chẳng biết bác đau cái gì nữa :D

Em thông tin lại chút, thứ nhất không có chuyện ấn ga mỏi gẫy cả chân bác ạ. Thứ hai, Hilander qua 60km vượt vô tư, không chênh lệch nhiều với xe xăng nên bác không phải rình đâu :)

Jolie 2.0, INO 2.0 nếu đem ra so kè đường trường thì cũng không biết mèo nào cắn mèo nào đâu bác ạ (em bốc tí các bác đừng mắng nhé :D)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/5/07
4
0
0

em thì em chọn ngay HL.các bác cứ bảo ngồi trong cabin nghe tiếng máy chứ em thì thấy cũng vậy.nhà em di HL 2 năm nay em thấy vẫn ko phàn nàn gì.chỉ có ý định ruớc em HL2007 thôi

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

:D:D các bác bàn tán xôn xao thiệt... cty em cũng có 1 em HL - thỉnh thoảng em cũng mời bác tài ngồi ghế thủ trưởng để em phục vụ, em cảm thấy thế này nè:

1. Ồn: bên ngoài thì ồn thật... nhưng bên trong, đóng cửa cũng không ghê gớm gì lắm, chấp nhận được.
2. Nhiên liệu: xe cty chạy máy lạnh thường xuyên mức cao, bác tài dừng xe chờ, mở máy lạnh là chuyện thường ngày ở huyện... mức tiêu thụ tổng quát nội thành khoảng 7l dầu/100km - cực kỳ kinh tế, hiệu quả
3. Kiểu dáng: em thấy dáng nó đẹp đó chứ - khoẻ, nam tính
4. Máy lạnh: xe này có 2 dàn lạnh nên hàng ghế sau rất ổn... không sợ nóng
5. Chân ga: em công nhận là nặng thật... (bác tài cũng đồng ý thế) - chị em mà đi con này là to chân không đều luôn á.. khó mặc váy lắm
6. Tốc độ & thăng bằng: máy dầu lại AT, làm sao so với người ta được, khi cần tăng tốc thì cũng hơi mệt, nhưng nếu lái quen, kết hợp với nút giữ số thấp (hình như nút HOLD) thì cũng vọt được thêm 1 ít. Tuy nhiên độ thăng bằng có vấn đề áh, hôm trước đi Vũng Tàu... cái đường từ vòng xoay ra bãi sau đó... nó không bằng phẳng lắm, em chạy 100km/h mà xe đong đưa như xuồng 3 lá áh, hôm đó em đi 4 người.

Túm cái váy lại... nếu mua được em 1 đời chồng rồi thì tốt. Chứ mua hàng mới mất giá nhiều quá, tiếc... vậy thôi.
Chứ còn hiệu ích sử dụng thì đáng đồng tiền bát gạo...:D
(đương nhiên là bác nào không thích thì không nên chọn [8D])

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: Mr_Bond

nhà em mua xe HL từ năm 2003 đến giờ thấy ra xe captiva tiếc quá trời nè . em thấy xe captiva hơn HL và IN về mọi mặt hết . vote 1 phiếu cho CAP

Bác ơi, sao lại có thể có một kết luận tuyệt đối như thế đc? Không có một cái gì hơn một cái gì khác về mọi mặt đc. Bác thử so sánh cái Boeing với cái xe đạp thì sẽ rõ. Thế mới có câu cá ăn kiến, kiến ăn cá chứ bác.

Thằng INO đc cái máy êm, tiết kiệm xăng nhưng kiểu dáng mang đầy nữ tính. Thanh niên ít bác chọn lắm (em nè)
Thằng CAP hùng dũng, máy êm, đồ chơi so với 2 em kia thì vượt tý chút nhưng lại là thằng háu uống nhất.
Thằng HL thì chỉ mỗi tội máy ồn, còn kiểu dáng thì chưa chắc kém thằng CAP đâu nha. Một ưu điểm vượt trội của thằng này là dù bác có mang xe đi chơi xa hay loanh quanh cafe trong thành phố thì cũng chẳng bao giờ phải suy nghĩ về tiền xăng.

Đấy là mới kể đến xe thôi nhé, chưa kể đến người đấy. Bọn sales của CAP nó làm em ớn đến tận cổ rồi. Em thấy em may là chưa đặt tiền đấy.

Em định làm còn HL 2nd, tính ra dư được khoảng 10k so với việc theo đuổi em CAP, nhưng vợ em nó cứ gàn vì máy ồn nên giờ này vẫn ôm tiền đây.

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Em định làm còn HL 2nd, tính ra dư được khoảng 10k so với việc theo đuổi em CAP, nhưng vợ em nó cứ gàn vì máy ồn nên giờ này vẫn ôm tiền đây.
Pác nể vợ cả quá nên chọn vơ hai khó đấy:D:D:D

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47

Các bác cho em hỏi tý, HL2005 là mắt to hay mắt bé ạ. Em nhìn 2 cái mắt to, kính mắt trong suốt, sướng hết cả người nhưng mà k biết đời 2005 thì có không ạ?

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47

Hà hà, thế thì em sẽ lên đường tìm em HL 2005 đây. 21k chắc là được phải k các bác nhẩy? Trước hết, em phải làm công tác tư tưởng với vợ cả đã. Hy vọng gia nhập hội công nông với các bác, thấy mấy bác ở đây vui quá, vui nhất là bác npt, cưới đc em HL cứ ca ngợi hoài.
CAP ơi, chắc anh k có duyên với em rồi.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

hihi... Bác Dawnglow cứ thuyết phục vợ cả đi, Hi Lander 2005 bác thủ 21k là có thể lụm được rồi :)

Em nếu sau này có mua xe khác thì vẫn không có gì đề chê Hi Lander bác ạ :)