npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
RE: HiLander or innova???

Chúc mừng bác nhé, có em nó rồi thì cho anh em bài cảm nhận tham khảo nhé :)
Độ bền thì sẽ xem như thế nào mới biết chứ em Carens bác tả nghe phê quá, hèn gì Isuzu giảm giá liền :D

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Giá của Carens bao nhiêu hở bác. Nghe nói đây là xe nhập nguyên chiếc, chỉ có cái là ráp ở VN thôi hà. Nếu được thì bác chụp hình nội ngoại y của em nó rồi post cho AE chiêm ngưỡng nhé, nhớ chụp hình luôn cái bộ đồ lòng (động cơ) của em nha.

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Em có coi em máy xăng! ghế bọc vải! khoảng giữa tháng 4 này nhập về ko biết có thay đổi gì ko?
em đã ngồi thử con KIA CARENS máy xăng rùi! có sunroof ( chỉnh điện), máy nặng gần 2 tấn, chạy rất đầm, công nghệ mới DOHC cũng có cái "vê vê" gì đấy, em wên rồi như VVTI của TOY tiêu chẩn EURO III máy xăng , EURO IV máy dầu
Khi leo vào đóng cửa thì tiến ồn xe hàng đang chạy ở ngoài đường Kinh Dương Vương giảm hẳn, mở máy thì ko nghe tiếng máy xe luôn. Thằng KT đạp ga hầu như tiếng máy rất nhỏ==> Cách âm rất tốt theo em hơn cả Grandis đấy:D
bi cắt hết OPtion ko radio, chí 1 tui khí tay lái, ghế bằng vải( xấu hoắc), chỉ có ABS ko có EDB, BA ( em hơi chán em nó điểm này)
Kiểu dáng trung bình, xe dạng MPV 5+2 hàng ghế 3 rất nhỏ chỉ có thể chở bác nào có chiều cao dưới 1,5 mét
giá tầm 28 -29k
Theo em thì quá tốt cho chiếc xe nhập khẩu tiêu chuẩn Mỹ

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

m đã ngồi thử con KIA CARENS máy xăng rùi! có sunroof ( chỉnh điện), máy nặng gần 2 tấn, chạy rất đầm, công nghệ mới DOHC cũng có cái "vê vê" gì đấy, em wên rồi như VVTI của TOY tiêu chẩn EURO III máy xăng ,
Máy nặng dữ hả? vậy thêm cái xác xe nữa chắc gần 3 tấn?! [8|]
Công nghệ của TOY là VVT bác à.
Kiểu dáng trung bình, xe dạng MPV 5+2 hàng ghế 3 rất nhỏ chỉ có thể chở bác nào có chiều cao dưới 1,5 mét
Vậy chỉ chở được trẻ con ở hàng ghế 3 thôi à.

Hạng D
5/4/07
1.793
351
83

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: npt

Tới thời điểm này, em khuyên bác nếu không khoái Hilander thì mua CAP đi, INO hết khoái rồi :)
Em vote 1 phiếu cho CAPTIVA. Theo em nếu bác nghe ý kiến anh em trên OS này thì phải đến 20..50:D, chắc mới mua được xe. Bác xem có ai quen nhờ xin đi nhờ 1 chú INOVA, 1 HL, 1 CAP,... xem em nào mang lại cảm giá sướng nhất thì múc , thế thôi .
Đúng đấy bác ạ, bác ưng là chính thôi, chứ a e mỗi người một ý kiến,đến năm 3000 chưa chắc đã chọn được xe

Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM

Múc CAP đi bác, thêm tí tiền nữa mà được xe Mỹ (tuy có mùi Kim Chi :D), nhưng được cái nội thất và các tính năng an toàn hơn hẳn Kia Caren mà kiểu dáng thì rất cool nữa !

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Trích đoạn: maihan

m đã ngồi thử con KIA CARENS máy xăng rùi! có sunroof ( chỉnh điện), máy nặng gần 2 tấn, chạy rất đầm, công nghệ mới DOHC cũng có cái "vê vê" gì đấy, em wên rồi như VVTI của TOY tiêu chẩn EURO III máy xăng ,
Máy nặng dữ hả? vậy thêm cái xác xe nữa chắc gần 3 tấn?! [8|]
Công nghệ của TOY là VVT bác à.
Vậy chỉ chở được trẻ con ở hàng ghế 3 thôi à.
dạ ý em toàn bộ thân xe khoảng 2 tấn đó bác à:D bác bắt bẻ em dữ quá

Dạ công nghệ của Toy là DOHC sử dụng công nghệ tiên tiến của Toy là VVTi bác à điều chỉnh hành trình đóng mở của Van bác có thể kham khảo ở phòng Kĩ thuật.
Hàng ghế thứ 3 rất nhỏ 2 người lớn ngồi thì hơi chật bác à

Hạng B2
8/4/07
190
170
43

nhà em mua xe HL từ năm 2003 đến giờ thấy ra xe captiva tiếc quá trời nè . em thấy xe captiva hơn HL và IN về mọi mặt hết . vote 1 phiếu cho CAP

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Em không biết các bác sao chứ hôm trước em có lái chiếc HL không biết do em kém hay xe tệ mà cái cần số nó cứ đưa qua đưa lại đập một phát vào gối em đau điếng nên hết dám lái.
Cái Innova cái cần cũng rung nhưng em thấy ít hơn em HL.
Nhìn chung 2 em chả khóai em nào.