Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Em chào Bác, em đang tìm kiếm đèn nào sáng sáng chút vì em có 2 xe innova thường xuyên đi tỉnh mà đèn xe của em quá tối nhiều khi mở đèn rồi mà cứ tưởng chưa mở. Em lên mạng tìm đèn xe thì thấy có 3 sự lựa chọn mà em đang phân vân quá !
1) đèn osram tăng sáng 110% xài có ok không?
2) đèn Led Lumileds Có bám đường tốt không? Xài có ngon lành không, em thấy QC hoành tráng quá mà không biết thực hư ra sao?
3) bóng xenon gắn vào chóa em thấy rất chói mà chơi gương cầu vào thì chi phí khá cao và nó làm thay đổi kiểu dáng của đèn chắc phương án này em bỏ.
Bác chủ có bóng osram tăng sáng hoặc bóng lumileds nào phù hợp với innova 2009 thì cho em xin giá nhé, em cần mua 2 cặp.
Xin cảm ơn
Chào bác.
em xin trả lời từng câu hỏi của bác.
1) Đèn Osram tăng sáng 110% thì em ko có bán nên ko rành, nên ko dám có ý kiến.
2) LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen nếu dùng loại 4000k vàng giống halogen thì bám đường tốt hơn > 5000k vàng nắng > 6000k trắng. Nhưng màu trắng là đẹp nhất và em bán được nhiều nhất, có lẽ nhu cầu đẹp và chủ yếu đi phố nhiều hơn đi tỉnh, vả lại còn có đèn gầm và 1 số đèn khác tăng cường, nên 60% là chọn màu trắng. Em ko quảng cáo mà chụp hình và quay phim thật cho các bác xem hình ảnh thực tế. Em đã tét mở thử liên tục 2 ngày 2 đêm mà nó vẫn ko sao. Em bảo hành 1 năm, hư thay mới.
3) Em cũng có dùng qua xenon. Nếu đã dùng xenon thì nên chơi bixenon xịn, mổ đèn ra lắp vào, hàng tháo xe, bóng và ballast xịn, cả bộ trên dưới 10tr mới đẹp.
Em cũng có xenon nhưng em ko khuyên khách lắp vào choá thường. Giải pháp tăng sáng tốt nhất cho choá thường là LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen, loại này ánh sánh cực mạnh, đá pha nhanh hơn xenon. Bác cứ chạy xe qua em lắp thử nếu bác hài lòng thì bác lấy, ko thì em mời bác cafe giao lưu.
Tính em buôn bán nhanh gọn vui vẻ bác khỏi lo. Hihi.
à quên, xe bác dùng H4 LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen. Nếu muốn b đường thì cứ 4000k hoặc 5000k mà chơi, em còn đủ các màu.
Thanks bác.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Em trao đổi chút kinh nghiệm cùng bác mà em trải qua với 3 đời xe
1, Lắp osram tăng sáng 110% thì không cải thiện bao nhiêu khi đi cốt,pha có dài hơn nhưng chỉ sáng tốt khi đi 1 mình trong đêm vắng,chỗ không có đèn đường
2. Lắp bóng xenon không bi ánh sáng hơi bị tóeloe, đi cốt vẫn gây chói người ngược chiều,thêm bi như bác nói vừa tốn tiên nhưng khám xe coi chùng bị đuổi về
3. Lắp loại mini proectọr h4 thì chiếu cốt khá tốt,mặt cắt tạm được nhưng pha quá kém thua cả halogien,em mua 2,2 chai lắp dùng 1 bữa quay lại dùng halogien( tin qc quá rồi khổ)
4. Lắp bóng led thì cũng đang hóng như bác,riêng bám đường hay không phụ thuộc vào độ kenvin,loại 4000k sẽ bám tốt nhất rồi đến 5000k,loại 6000 đẹp,sáng khi thời tiết tốt còn mưa và mù thì không bắt sáng mặt đường được
Cảm ơn bác đã trả lời giúp em. Bác cứ mang xe em lắp thử cho bác đứng trước đầu xe nếu chói khi mở cos thì em thua bác 1 thùng Ken nhé. Kaka

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Có phải là clip chiếc BT50 là xài h4 kh bi không bác,nếu đúng thế thì đường cắt cốt quá ok
Dạ đúng đó bác. Trước đó còn có Vios, Yaris, Zace lắp nữa mà lubu em ko chụp hình test ánh sáng. Xe máy lắp H4 em bán vài trăm bộ rồi. Airblade cũng chơi 2 bóng như xe hơi.

• Like
Reactions: binanh
Hạng B1
3/3/15
68
76
18
55
Cảm ơn bác đã trả lời giúp em. Bác cứ mang xe em lắp thử cho bác đứng trước đầu xe nếu chói khi mở cos thì em thua bác 1 thùng Ken nhé. Kaka
Mình ở xa lắm nên đành qua dđ OS để tìm hiểu và đặt hàng rồi tự lắp thôi. Trước đây làm bộ mini projector h4 về kh xài được nên phải hónh chút. Đường cắt như clip chiêc bt50 thì ok rồi. Phân vân thêm 1 chút bác có thể cho biết là khi pha thì khoảng 100m mình có thấy rõ vật không( đã chỉnh tiêu cự phù hợp). Xe mình đang xài đèn gầm xenon 3000k dành đi mưa thì nên dùng led trên đèn pha là loại 5000k hay 6000k?
Mình ở xa thì khi bị hư hỏng thì bảo hành thế nào? Sản phẩm có dán tem hay kí hiệu gì của bác kh? Ví dụ lỡ hư gửi vào bh mà các bác lại nói đây kh phải của mình thì sao? Vì có khi người ta kh bị hỏng mà cố tình lấy cái giống vậy để lừa bác,việc này có thể xảy ra. Ngoài ra thì mua bóng thì thanh toán ntn? Tt qua bưu điện khi nhận hàng có được không? 1 việc nữa là mình đã mail bác hình ảnh hộp đèn bác xem giúp lắp có bị cấn đuôi không nhé,lắp xong thì khóa chốt định vị nhưng mình nghĩ khó mà đưa được lục giác vào xoay sau khi đã lắp bóng và đuôi vào vì bị cấn cánh tản nhiệt. Mong bác tư vấn thêm. Ths

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Mình ở xa lắm nên đành qua dđ OS để tìm hiểu và đặt hàng rồi tự lắp thôi. Trước đây làm bộ mini projector h4 về kh xài được nên phải hónh chút. Đường cắt như clip chiêc bt50 thì ok rồi. Phân vân thêm 1 chút bác có thể cho biết là khi pha thì khoảng 100m mình có thấy rõ vật không( đã chỉnh tiêu cự phù hợp). Xe mình đang xài đèn gầm xenon 3000k dành đi mưa thì nên dùng led trên đèn pha là loại 5000k hay 6000k?
Mình ở xa thì khi bị hư hỏng thì bảo hành thế nào? Sản phẩm có dán tem hay kí hiệu gì của bác kh? Ví dụ lỡ hư gửi vào bh mà các bác lại nói đây kh phải của mình thì sao? Vì có khi người ta kh bị hỏng mà cố tình lấy cái giống vậy để lừa bác,việc này có thể xảy ra. Ngoài ra thì mua bóng thì thanh toán ntn? Tt qua bưu điện khi nhận hàng có được không? 1 việc nữa là mình đã mail bác hình ảnh hộp đèn bác xem giúp lắp có bị cấn đuôi không nhé,lắp xong thì khóa chốt định vị nhưng mình nghĩ khó mà đưa được lục giác vào xoay sau khi đã lắp bóng và đuôi vào vì bị cấn cánh tản nhiệt. Mong bác tư vấn thêm. Ths
Trước hết em xin cảm ơn bác đã có những câu hỏi rất hay. Em sẽ trả lời bên dưới.
Tiếp theo là em rất xin lỗi bác vì nguyên tuần này em ko đụng được vào cái máy tính lâu quá 15p được, chỉ online và trả lời tin nhắn trên đt nên chưa làm được cái hướng dẫn cho bác. Bác thông cảm giúp em.
Pha thì em có test ánh sáng trang 1, trường học và mấy cái cây cách xa khoảng hơn 200m mà vẫn thấy. Bác xem lại giúp em. Bác hay đi phố thì xài 5000k hơi vàng chút là ổn.
bác ở xa thì ship đến nhà bác check ok thi mới thanh toán cho bên vận chuyển, em vẫn thường xuyên ship đi tỉnh.
tất cả sp bên em có dán tem và ký tên lên đó, nên ko thể có chuyện nhầm lẫn với nơi khác. Cảm ơn bác đã nghĩ cho em. Em nghĩ chắc ko ai làm vậy đâu, hihi. Hình bác chụp rất rõ và em xác nhận là ko cấn đuôi và lắp dễ như ăn cơm sườn, chỉ việc canh chỉnh tiêu cự nữa là chuẩn.
1 số nơi lắp thợ ko canh chỉnh ánh sáng, khi mở cos chiếu xuống đất còn pha lên ngọn cây, khách qua em lắp thêm bóng led và em vô tình phát hiện ra nên phải chỉnh lại.
thanks bác.

Hạng B1
3/3/15
68
76
18
55
Cách cắm dây nối balat vào đèn và lắp chân đế,lắp bóng cùng quạt tản nhiệt thì mình cơ bản hiểu và làm được vì nó cũng không cần lấy nguồn từ bình như xenon. Chỉ đang lăn tăn khi lắp và cân chỉnh tiêu cự cho chuẩn là chưa kinh nghiệm,có thể vẫn bị lệch do đúng tiêu cự tại vị trí tôt nhất thì bóng nó co thể lộn ngược hoặc đứng hông hihi. Chỉnh cao thấp và chụm thì chỉnh vít ở hộp đèn là được phải không bác? Cách khóa cái vít để đèn khỏi xoay mình chưa nghĩ được cách nào thuận lợi nhất,có lẽ lúc đó phải đthoai trực tuyến khi chỉnh tiêu cự và khóa vít với bác. Vậy bác chuẩn bị cho mình 1 bộ loại 45 w,4500lumi ánh sáng 5000k nhé,mình sẽ pm địa chỉ vào hộp thư của bác. Ths

• Like
Reactions: NovaTech.vn