Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Xpander cần thay cặp bóng led cospha . Mặt gương trong ở xa mua về tự lắp dc khg . Giá + ship . Thay led có gom sáng khg thay loại 4300k

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Chào bác Huỳnh,
Xpander AT cần thay Led cos/ pha + bi gầm.
Bác tư vấn giúp em loại nào và chi phí ra sao nhé.
Cám ơn bác.

Tập Lái
7/3/18
9
6
3
40
Bác cho xin giá làm bi xenon cho Focus trend nhé,hoặc phương án thay Led tăng sáng

Tập Lái
6/10/15
9
3
3
37
Chào NovaTech, tư vấn giúp mình xe Chevrolet Aveo 2018 muốn tăng sáng và đăng kiểm ok thì lắp đèn gì

• Like
Reactions: huyb9
Tập Lái
7/3/18
9
6
3
40
Focus trend lắp led nào được bác?giá nhiêu bác?so với bi xenon thì cái nào tốt hơn bác?Thanks

Tập Lái
5/6/19
2
0
2
32
Bác cho em xin giá đèn led H4 LED Philips Lumileds 45w 4500Lm nhiệt màu 4000k gắn cho xe innova.

Tập Lái
29/3/15
34
90
18
43
Chào bác.
Trước hết em xin cảm ơn lời khen của bác, hihi.
Về cặp bóng LED bác mua về tự lắp, em hướng dẫn ở đây để bác và các bác khác tự mua về căn chỉnh lại cho đúng nhé.
B1: Bác kiếm chỗ mặt đất bằng phẳng, đậu xe ngay ngắn, chiếu đèn vuông góc với bức tường và cách tường khoảng 7-8m (đậu xe chỗ dốc và gần bức tường quá sẽ sai lệch ko căn chỉnh chuẩn được), sau đó bác đo chiều cao từ tim đèn (thường có chấm nhỏ hình chữ o trên mặt kính) xuống mặt đất, sau đó bác làm dấu trên bức tường.
B2: Bác lấy cái bóng Halogen zin và LED PHILIPS Lumileds để gần nhau, sau đó bác xoay cái đế nhôm LED sao cho tiêu cự 2 cái bóng có khoảng cách giống nhau.
B3: Lúc đó bác siết con ốc lục giác chặt lại, lắp vào chóa đèn, gài đế đèn và quan sát cái đuôi tản nhiệt, khi lắp vào bi thì để cái tim LED đứng theo chiều dọc (mũi tên chỗ quạt tản nhiệt chỉ ngang hướng 3 giờ hoặc 9 giờ). Nếu lệch thì bác lại tháo bóng ra và xoay lại 1 tí và siết ốc lại là ok. Nếu ánh sáng chưa vừa ý thì bác nới lỏng con ốc lục giác ra 1 chút và vặn tới hoặc lui 1 chút xẽ thấy ánh sáng ở vị trí nào là ưng ý nhất.
B4: Lúc này ánh sáng đã chuẩn và có đường cắt đẹp do lắp vô bi có màn trập. Bác canh cao thấp của đèn cos, ánh sáng chiếu ra thấp hơn khoảng 1->1,5% là ok. Có 2 chỗ chỉnh cao - thấp (U-D: up down) và chiếu sang trái - phải (L-R: left right) chỗ đế nhựa đen của cụm đèn trên xe, chỉ cần thọc cây vis 3 cạnh vào là chỉnh được. Thường xe mới rất ít khi phải chỉnh cái này.
Bác cứ làm thử theo kiểu em yêu khoa học, hihi, làm xong nếu ok bác sẽ cảm thấy rất vui, nếu khó khăn gì bác cứ alo em hướng dẫn chi tiết hơn ạ.
Chúc bác thành công nhé.
Chỉnh Down, Up em biết. Nhưng Right, Left quan niệm thế nào bác. Em mông lung đoạn này quá. Em chỉnh lúc cost được thì pha tóe loe, pha tạm được thì cost lại bị chụm vào giữa