Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
How can I tell you!
Nó rất khổ và nhập nhằng quan hệ, cơ chế, quyền lợi ( Cá nhân) đan xen
Đưa về địa phương quyết thì ko quản được, xa Mặt Trời thì ít nóng, rồi mạnh thằng nào thằng đó vét.
Nếu ko thì Lò Bác Trọng không cháy hoài... Nghĩ đi!
Ngày xưa Phong Kiến_Quan Khâm Sai Thanh Tra lạng quạng bê bối là chém cả nhà. Ngày nay, Quan Thanh Tra, Quan CA cũng là Trùm tham nhũng, cùng lắm trả lại Tiền là ...thoát tội.
Xét cho cùng chế độ PK vẫn tốt hơn!
Note: Thằng CC nào vào sủa là đây chơi tới nhé!

Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
Trung bình công nhân ở VN mất khoảng 1h làm việc chi trả cho tô phở 35k
Bên Mẽo công nhân họ kàm cao thiệt nhưng mất bao nhiêu h để trả tô phở vậy a
Xe oto bên a rẻ là do ko đóng thuế chứ có khỉ gì đâu
VK khám bệnh ở bển còn ko chi trả nỗi phải về VN mà
Kaka
???!!! Lấy Info đú trên Facebook hay Youtube hả ku?
Xe đéo nào bên Mỹ ko đóng thuế?
Khám bệnh ở đây, có BH, đơn thuốc, chi trả BV $1k chỉ trả $10, là BH thấp.
Phẫu thuật, Emergency... Có đến $200k thì vẫn có thể trả góp 1 tháng chỉ $5-$10. Ko thể Nó cho luôn!
Ko cần biết Mày là ai, thu nhập bao nhiêu, cứu Người là ưu tiên!
Giờ mới biết, Em đéo có biết cmn gì mà hay phán xàm quá Hiếu.
Em đừng có nghe mấy đứa VK nông dân cùi bắp. Lấy cái khổ sở nông dân ở VN, giờ qua Mỹ, chỉ biết chụp giựt từng xu... Bỏ ra $100 mua BH thì sốt hết cả người... So từng tô Phở, bó rau với VN...khi qui ra tiền VN.
Em vào BV cấp cứu Nó bảo Em đóng tiền trước hay Nó cứu Em trước hả Hiếu. Rồi nếu Em là Ăn Xin nó có cứu Em ko?
Anh thì rành VN còn Em thì ko biết cmn gì Mỹ đâu!

Hạng D
22/1/19
4.180
7.082
113
???!!! Lấy Info đú trên Facebook hay Youtube hả ku?
Xe đéo nào bên Mỹ ko đóng thuế?
Khám bệnh ở đây, có BH, đơn thuốc, chi trả BV $1k chỉ trả $10, là BH thấp.
Phẫu thuật, Emergency... Có đến $200k thì vẫn có thể trả góp 1 tháng chỉ $5-$10. Ko thể Nó cho luôn!
Ko cần biết Mày là ai, thu nhập bao nhiêu, cứu Người là ưu tiên!
Giờ mới biết, Em đéo có biết cmn gì mà hay phán xàm quá Hiếu.
Em đừng có nghe mấy đứa VK nông dân cùi bắp. Lấy cái khổ sở nông dân ở VN, giờ qua Mỹ, chỉ biết chụp giựt từng xu... Bỏ ra $100 mua BH thì sốt hết cả người... So từng tô Phở, bó rau với VN...khi qui ra tiền VN.
Em vào BV cấp cứu Nó bảo Em đóng tiền trước hay Nó cứu Em trước hả Hiếu. Rồi nếu Em là Ăn Xin nó có cứu Em ko?
Anh thì rành VN còn Em thì ko biết cmn gì Mỹ đâu!
bác nói vậy thì mấy khứa "ngạo nghễ VN" với "cái cột điện cũng phải chạy từ Mỹ qua VN" chắc sắp nhảy dựng lên rồi ...

Hạng D
9/1/15
2.619
3.934
113
40
Câu khách quan của bác nghe sao chua chát vậy :D
Tự nhiên giành làm thủ đô rồi suốt ngày ăn trên ngồi tróc so với phần còn lại?! Cơ bản mà nói, cái gì muốn bền vững, ổn định thì phải theo cơ chế Win-Win. Làm ít ăn nhiều, làm nhiều ăn ít nó dễ sinh ra mâu thuẫn, xích mích, chia rẽ lắm! Chả ai muốn bản thân mình chịu thiệt thòi cả. Đằng này là thiệt thòi 30-40 năm rồi vẫn chưa dứt ... Vẫn tiếp tục là vật tế thần, hy sinh cho cái lý tưởng cao cả của người khác ...
2 ý còn lại e thấy bác nói cũng có phần hợp lý, không có cmt gì ...
Sự thật nó vậy Bác ơi. Bác thấy Sài Gòn không? giả sử nâng tỷ lệ giữ lại ngân sách thì SG nó đã phát triển mạnh hơn rồi, đằng này SG è lưng ra làm, còn bọn ngoài kia năm nào cũng xin thóc xin gạo cứu tế dân đói mà hết công trình này, tượng đài nọ hàng trăm nghìn tỷ để làm gì ? chả ý nghĩa gì Miền nam cũng có tượng đài mà nó bé tí thôi có lớn . Rồi tỉnh nào cũng đòi làm sân bay nghìn tỷ mà được mấy sân bay có lãi, Toàn Quốc chỉ có 3-4 cái sân bay có lãi còn lại lỗ sặc hòn gạch vậy mà cứ làm ấy vậy đen cái mấy thằng cha CT Tỉnh, BT Tỉnh ... vẫn phân phây ra đó, con cái toàn học nn nghĩ mà ức.

Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
Anh @Hieu_LA ơi!
Đời sống bao nhiêu thứ mà đi dẫn chứng so tô Phở... có bèo lắm ko?
Dĩ nhiên, Phở ở đây nó dở ( Quá dở là đằng khác) và Nó mắc nếu qui về ăn ở VN.
Nhưng nó cũng chỉ là tô Phở, ko ăn hằng ngày! Mà ở VN chắc Em cũng ko ăn hằng ngày nhỉ?
Qui mọi thứ về miếng ăn qua ngày hả Hiếu!
Còn muốn dẫn chứng thì 1 ngày như Every Fucking day! Anh xài chừng $25 ( Đéo cần quan tâm nó qui ra bao nhiêu VNĐ) chỉ cho:
- 1 Ly Starbucks Coffee
- 6 chai Corona
- 1 gói thuốc.
Mọi thứ khác chưa tính!
Mà Anh chỉ là hạng bèo bọt của XH. Khác nhau là Style!
Đừng so anh với bọn nông dân cùi bắp, so từng xu tiền Mỹ với tiền VN! Please!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/4/18
140
458
63
43
Anh @Hieu_LA ơi!
Đời sống bao nhiêu thứ mà đi dẫn chứng so tô Phở... có bèo lắm ko?
Dĩ nhiên, Phở ở đây nó dở ( Quá dở là đằng khác) và Nó mắc nếu qui về ăn ở VN.
Nhưng nó cũng chỉ là tô Phở, ko ăn hằng ngày! Mà ở VN chắc Em cũng ko ăn hằng ngày nhỉ?
Qui mọi thứ về miếng ăn qua ngày hả Hiếu!
Còn muốn dẫn chứng thì 1 ngày như Every Fucking day! Anh xài chừng $25 ( Đéo cần quan tâm nó qui ra bao nhiêu VNĐ) chỉ cho:
- 1 Ly Starbucks Coffee
- 6 chai Corona
- 1 gói thuốc.
Mọi thứ khác chưa tính!
Mà Anh chỉ là hạng bèo bọt của XH. Khác nhau là Style!
Đừng so anh với bọn nông dân cùi bắp, so từng xu tiền Mỹ với tiền VN! Please!
Anh đừng nói nữa, bọn nó chỉ biết nghe đài báo VN rả rỉ vào tai nên nó tưởng vậy thôi.
Coi chừng tụi nó trích dẫn link mấy thằng lá cải là bênh nhân bên US đăng kí khám bệnh thì 1 tháng sau mới dc khám đó. :)

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
22/1/19
4.180
7.082
113
Sự thật nó vậy Bác ơi. Bác thấy Sài Gòn không? giả sử nâng tỷ lệ giữ lại ngân sách thì SG nó đã phát triển mạnh hơn rồi, đằng này SG è lưng ra làm, còn bọn ngoài kia năm nào cũng xin thóc xin gạo cứu tế dân đói mà hết công trình này, tượng đài nọ hàng trăm nghìn tỷ để làm gì ? chả ý nghĩa gì Miền nam cũng có tượng đài mà nó bé tí thôi có lớn . Rồi tỉnh nào cũng đòi làm sân bay nghìn tỷ mà được mấy sân bay có lãi, Toàn Quốc chỉ có 3-4 cái sân bay có lãi còn lại lỗ sặc hòn gạch vậy mà cứ làm ấy vậy đen cái mấy thằng cha CT Tỉnh, BT Tỉnh ... vẫn phân phây ra đó, con cái toàn học nn nghĩ mà ức.
em hiểu ý bác. Nhưng cái đó nên gọi là "thực tế" hoặc "theo quan điểm của mấy cô cậu miền ngoài" chứ nó không phải là chuyện khách quan.
Như vậy mà nói là khách quan thì tội cho dân miền trong này lắm ...