Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
ducreddoor nói:
Gửi bác xe đạp.... em tình cờ thấy em này trên đường xi sân bay .... chắc định xuất khẩu...

Tội nghiệp em nó....đi cấp cứu mà cũng bị kệt xe nữa....

@ ducreddoor: Cái hình này không phải của bác chụp nhá!!!! Của 3 ông Tây chụp thì phải

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Con nhỏ này lại õng ẹo cái gì mà ko chịu chạy vậy hả Phong .Cho nó vài liều thuốc bổ xem sao.

Hạng B2
3/4/09
191
1
18
36
vàng anh oanh liệt nơi xa trường về phố phải móc hàm như này hihi
p/s: e hỏi ngu cái mấy bác
e này co 2 cầu độc lập ko vậy bác...móc hàm kiểu này có ảnh hương gì ko ah

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
DAOTHOAT nói:
Con nhỏ này lại õng ẹo cái gì mà ko chịu chạy vậy hả Phong .Cho nó vài liều thuốc bổ xem sao.

Chẳng biết sao bị bệnh hao nước máy, đổ đầy két nước vào chạy 2h thấy bay hơi gần hết ....két nước không thấy bị rò rỉ.
Máy nóng quá nên đang chạy tự tắt máy

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
moster_bd nói:
vàng anh oanh liệt nơi xa trường về phố phải móc hàm như này hihi
p/s: e hỏi ngu cái mấy bác
e này co 2 cầu độc lập ko vậy bác...móc hàm kiểu này có ảnh hương gì ko ah

Em này 2 cầu bác ạ.
Xe số sàn nên chỉ cần trả về N là kéo bình thường.
Nếu xe số tự động, 2 cầu thì đưa về chế độ 1 cầu, nâng bánh truyền động chính lên thì được.
Xe AWD thì phải nâng cả xe

Hạng F
8/8/06
6.454
20.795
113
40
Em nó bị hết xăng các bác ơi.
Còn vụ hao nước thì em nghĩ chắc là do dùng nước thường nên khi nóng lên em nó bị bốc hơi.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
“Con gì nuôi thì đều chết cả trừ con vợ”, Bác F1 thấy câu nói đó quá bất hợp lý nên đã có cách đối xử “phù hợp” hơn với vợ 2 của mình để chứng minh câu nói của mọi người là ko đúng. Vợ hai mới làm máy, Bác đã tha ngay lên bãi test Q9 kiểm nghiệm nhằm kiến cái “giấy offroad” của Lão FJ cấp. Đạp hết ga ngụp lặn trong đám sình lầy rồi cũng kiếm giấy sát hạch, nhưng vợ 2 của F1 cũng đã có triệu chứng bó máy rồi. Đề máy ko quay nổi một tua do piston làm việc quá tải “nở” ra, thứ bảy đi test – ngày chủ nhật đi liền Long Thành nên việc xe thớt kéo về những bữa sau là tất yếu.
Bác thợ máy tại garage nơi F1 làm máy thật là “thiên tài” khi chỉ nghe gần – nghe xa là xe này sửa để đi offroad đã ko nhận bảo hành máy của mình làm ra.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.182
113
www.phindeli.com
Em mới lụm được cái hướng dẫn kéo xe 2 cầu (nếu 1 cầu thì dẫn động cầu sau) của bọn đế quốc đây, bác chủ xe xem lại xem trường hợp này bác kéo như vậy có chuẩn chưa nhá ...

1/ Hình này là bảng tổng hợp các loại xe và cách kéo, xe 4x4 , M/T thì dùng cách A hoặc C
Hình ảnh & Clip giải cứu chân dài ..vào tối chủ nhật vừa qua!

2/ Hình 2: mô tả cách A: vặn chìa vào ACC, thả thắng tay, vô số 2, cần số phụ Neutral, mở khóa bánh về Free. Kéo 4 bánh chạy trên mặt đất.

3/ Hình 3: Mô tả cách C: Móc đít 2 bánh sau lên Dolly, mở khóa bánh về Free, mở chìa khóa về ACC, chằng giữ tay lái khỏi bị lệch.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
F1racer nói:
ducreddoor nói:
Gửi bác xe đạp.... em tình cờ thấy em này trên đường xi sân bay .... chắc định xuất khẩu...

Tội nghiệp em nó....đi cấp cứu mà cũng bị kệt xe nữa....

@ ducreddoor: Cái hình này không phải của bác chụp nhá!!!! Của 3 ông Tây chụp thì phải

F1racer: hình này chụp từ máy mình do ông người Úc chụp dùm, vì mình đang ôm vô lăng mà bác. Với lại mấy cha Tây đó biết gì về em này mà chụp hả bác..... còn một số nữa nếu bác muốn thì up lên luôn..........