Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Hôm 3-5 ngã 4 Mai Chí Thọ - Lương Định Của đông xe quá nên em chạy lane trong và vô tình chạy vào lane xe máy vì không nhìn thấy rõ bảng phân lane. Thế là bị các chú này thổi vào, em bảo để em đi bộ ngược lại xem biển báo xem em có đi sai hay không, các chú ấy ok. Khi xem biển báo thì thấy bọn GTCC nó cắm biển báo bên giải phân cách chứ không cắm trên lề bên phải như thường lệ. Khi quay lại em nói đông xe quá nên không nhìn thấy biển báo và vô tình đi vô lane này chứ không cố ý, thôi thì nếu xí xóa được thì cho qua, không thì giải quyết nhanh cũng được và không quên kèm trong giấy tờ như thường lệ. Ngạc nhiên là các chú ấy bảo là anh cất vô rồi đi đi, bọn em nhắc nhở anh cũng được mà. Lần đầu tiên ở SG em gặp CSGT, các lần khác gặp xx không thôi!​

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
chắc 7 năm nay e chưa gặp dc cảnh sát giao thông đúng nghĩa :(

Tối về Phạm Văn Đồng có khoảng 4 chốt , toàn đứng chỗ tối ko à, mà chả hiểu nó làm j ở đó.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Cũng chưa biết nhen.. hỏng biết có rượt đuổi dề ng ta ko nhen.. hehe..
@ngotpro: Vụ này xảy ra lúc em đi ăn cơm trưa và có thấy Cảnh sát Giao thông từ bên kia đường sang nên đừng nghi ngờ họ bac ah!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/12/14
260
494
93
33
Hôm 3-5 ngã 4 Mai Chí Thọ - Lương Định Của đông xe quá nên em chạy lane trong và vô tình chạy vào lane xe máy vì không nhìn thấy rõ bảng phân lane. Thế là bị các chú này thổi vào, em bảo để em đi bộ ngược lại xem biển báo xem em có đi sai hay không, các chú ấy ok. Khi xem biển báo thì thấy bọn GTCC nó cắm biển báo bên giải phân cách chứ không cắm trên lề bên phải như thường lệ. Khi quay lại em nói đông xe quá nên không nhìn thấy biển báo và vô tình đi vô lane này chứ không cố ý, thôi thì nếu xí xóa được thì cho qua, không thì giải quyết nhanh cũng được và không quên kèm trong giấy tờ như thường lệ. Ngạc nhiên là các chú ấy bảo là anh cất vô rồi đi đi, bọn em nhắc nhở anh cũng được mà. Lần đầu tiên ở SG em gặp CSGT, các lần khác gặp xx không thôi!​
Em gặp chuyện này hoài. Nhiều anh CSGT rất tốt, chỉ nhắc nhở rồi cho đi chớ không lấy tiền gì cả. Mà nói thật, mấy ảnh có "ăn" chăng nữa em cũng thông cảm được. Nghề này vất vả, nguy hiểm mà thu nhập (chính thức) không tương xứng. Thôi thì Nhà Nước không nuôi được người ta thì để dân nuôi vậy

• Like
Reactions: Fortune2014
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em gặp chuyện này hoài. Nhiều anh CSGT rất tốt, chỉ nhắc nhở rồi cho đi chớ không lấy tiền gì cả. Mà nói thật, mấy ảnh có "ăn" chăng nữa em cũng thông cảm được. Nghề này vất vả, nguy hiểm mà thu nhập (chính thức) không tương xứng. Thôi thì Nhà Nước không nuôi được người ta thì để dân nuôi vậy
Nuôi ccc :( ...!

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Một ca tương tự, cô gái đang chạy dưới mưa trợt bánh té bất tỉnh, gần ngã 3 đồng văn cống MCT, bà xã em cùng một vài người đến kéo vô lề.
Gọi 115, bên đó yêu cầu cung cấp địa chỉ và yêu cầu vợ e đứng đó...đợi nó tới. Phần vì sợ trễ giờ, phần vì tránh rườm rà nên bả..dzọt luôn.
(bà mịa, chỗ đó vắng hoe vắng hoắc mà kêu phải đưa địa chỉ chính xác nó mới tới).
Nghĩ lại đúng là tại cái xã hội này làm con người ta vô tâm, vô cảm đủ thứ. Mà cái xã hội nó đến thế này thì chắc mọi người tự hiểu do đâu...hỉ?
:3dquaytay:

Hạng D
10/4/10
1.350
4.798
113
trong hoàn cảnh này thì mấy áo vàng là csgt.
trách là trách cái cơ chế (từ tối nghĩa mà mấy lão bụng bự hay xài) làm người ta không còn lòng tin và vô cảm

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Hình ảnh bình thường của CSGT, hình ảnh đẹp của xxx thì đúng hơn.