SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
E hay tiếp xúc với các bác chạy Uber và nghe than phiền nhiều khi chở khách,xe mới mà khách đóng cửa rung cả ...người,:) xót hết cả ruột ,vấn đề nữa là ồn,rồi các khe cửa,bụi bẩn ,bùn đất nước mưa bám vào,e liền đưa ra giải pháp cho các bác tham khảo là bộ ron lắp thêm,e lắp nhiều cho các bác Cruze,lắp đủ bộ lên là bóp còi nghe nhỏ luôn,chạy cao tốc đỡ ồn hẳn,chạy tốc độ 120km/h thì độ ồn tương đương với 80km/h lúc chưa lắp

Đây là full ron
HÌnh ảnh lắp đặt ron cao su giảm  ồn ,bụi bẩn cho xe

Lắp ron cột B

Các bác để ý sẽ thấy,giữa 2 cánh cửa trước vs sau, chỗ cột B có khoảng trống và chỗ này sẽ có bụi,nước bẩn bám vào khi đường bụi bặm và trời mưa,và cũng là khoang để gió lùa vào ,khi lắp ron B sẽ xử lý được phần nào vấn đề này,các ron khác cũng tương tự,khi lắp xong các bác nhìn từ ngoài vào các khe sẽ thấy có một đường chỉ ron chạy dọc rất Yomost ạ

Lắp ron Z

Phân tích từ forum Subaru Forester để thấy tác dụng của ron Z như thế nào

Khi hoàn thành nhìn từ bên ngoài vào Focus 2010
Cột A là nơi có ron Z che chắn

Cột B có ron B

Cột C có ron D

Phía dưới mép cạnh cửa có ron P
Viền ngoài là ron lắp thêm ,có ron D đoạn cong đến sát mép dưới cửa vs ron P phía dưới nằm ngang

E mẹc C W204 cở bản đã ok rồi mà lắp xong a chủ xe hài lòng khi đóng cửa ,e chỉ chụp lúc lắp bổ sung cho capo

Một e Camry mới cũng chuẩn mà vẫn ghé

Cố gắng đem lại những giải pháp hạt zẻ và hiệu quả đem lại niềm vui cho các bác trên đường,e chỉ có 1 thớt để chia sẻ cho các bác ,nhất là các bác đang chạy những dòng xe cũ và chưa được êm, mong mod nhẹ tay,cảm ơn các a:3dtanghoa:

Em Mẹc E ghé làm và bất ngờ là e thấy ron Z ko thấy hãng nào có,mà trên e nó có sẵn luôn chả trách sao mẹc nó êm ,làm e chỉ lắp được mỗi ron cột B cho e nó hihi

Một vài nhận xét của các bác đã dùng qua

Reviews về giảm bụi bẩn

Chỉnh sửa cuối:
F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Bác chắc mới đi Nha Trang về? hôm bữa ghé qua chỗ bác mà bác đi vắng. AE thợ làm nhiệt tình, em rất hài lòng. Làm xong chạy xe cảm giác nghe u u trong lỗ tai, chắc kín quá hả bác?

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Bác chắc mới đi Nha Trang về? hôm bữa ghé qua chỗ bác mà bác đi vắng. AE thợ làm nhiệt tình, em rất hài lòng. Làm xong chạy xe cảm giác nghe u u trong lỗ tai, chắc kín quá hả bác?
Dạ thớt cũ bị khóa nên e mới làm lại,dán ron thì kín hơn rồi ah,có chuyện zui zui tí

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thailoibk
Tập Lái
21/1/15
17
4
3
32
bác quăng cho em cái ib dán toàn con M6 nha bác?.. Tks bác nhiều

• Like
Reactions: 100mph
Hạng C
23/2/13
807
414
63
E cũng muốn làm cho CX5 của E mà từ Q7 qua Bác xa quá...xá...Bác có cách nào qua E hem Bác..???/