Hạng C
31/8/10
843
291
63
Cụ chủ lành quá. Mình đúng rồi nhưng phải rắn và quăng cho bọn xxx mấy miếng bánh mỳ là sự việc có hướng giải quyết khác ngay. Mềm với bọn Chí phèo ăn vạ là hỏng việc và bực mình. XH này giờ muốn phân phải trái là cứ phải có chất xúc tác.

Hạng B2
2/12/13
306
551
93
Sao bác hiền quá vậy ? Người đi xe máy có nồng độ cồn vượt mức qui định như vậy là lỗi hoàn toàn rồi, đúng ra xe máy phải bồi thường cho bác :)
Không hẳn cứ có nồng độ cồn là sai hoàn toàn bác, có thể trong tinh huống cụ thể người xỉn vẫn đúng, tuy nhiên họ cũng sẽ bị phạt lỗi vượt nồng độ cồn theo luật.
trong trường hợp này thì người đi xe máy dù không có cồn cũng sai.không thể chấp nhận cách giải quyết của cỏ quan thi hành PL, như vậy dân đóng thuế nuôi họ làm gì nhỉ?!!!

• Like
Reactions: quangnakata
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
C Kinh nghiệm thế này nhé: Sự cố xảy ra,
1/ Thứ nhất cẩn thận về tài sản trên xe đề phòng kẻ gian đục nước béo cò;
2/ Thứ hai cứ để xe nổ máy bật đèn ưu tiên và NHỜ NGƯỜI DÂN XUNG QUANH lấy các vật để trước và sau xe báo hiệu xe gặp sự cố tai nạn (Khoảng cách đặt các vật báo hiệu tối thiểu theo luật giao thông nhé!!!)
.
Bác cho e hỏi để xe nổ máy làm gì ? nếu nổ máy sao khóa cửa đc? gây tai nạn có người bị thương, dân ko oánh là may, làm sao nhờ đc?

Hạng B1
23/4/14
60
7
8
Trong tình huống này nếu là em:
Step1. Thương lượng, và buộc Xe máy phải bồi thường, chứ không phải là mình bồi thường cho xe máy. Thứ nhất bác đi đúng luật, có camera hành trình ghi lại hoàn toàn là 1 bằng chứng hợp pháp. Thứ 2, ông xe máy nồng độ cồn cao vượt mức, điều đó là hoàn toàn vi phạm pháp luật ngay từ thời điểm ông ta ngồi lên xe máy và phóng đi (chưa cần tính đến lúc gặp xe bác). (bác phải có bằng chứng về biên bản ghi nhận nồng độ cồn của ông xe máy)..
Step2. Nếu Step1 không thành, thương lượng thất bại, trên nguyên tắc xxx sẽ đưa cả 2 phương tiện về nhốt chờ xử lý.. bác theo luôn cho tới bến. Xe về kho bác khoá cẩn thận dùng camera chụp lại tất cả các góc cạnh xe để ghi nhận lại trạng thái trước khi vào kho (để kiện tiếp thằng kho nếu có hiện tượng bị luộc đồ - để ở kho xxx là luôn bị 2 thứ: luộc đồ, bị làm trầy xước, bị rút xăng)....
Step3. Bác có thể khởi kiện lên toà án nếu giải quyết kg hợp lý.

Em thấy Step1 của bác kg chơi áp đảo, chưa gì đã xuống nc đền nó 1 chai, nó mới lên nước,,, còn tụi xxx nó biết bác có camera hành trình, xe bác tại thời điểm tai nạn do vẽ vạch kg thấy bất thường vi phạm GT nên nó để bác thương lượng chứ bác mà sai là nó cắn bác luôn rồi chứ kg đợi bác đâu.
vote cho bác

Hạng B2
23/4/14
104
50
28
bác chủ lành quá, có bằng chứng từ camera hành trình mà.

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Nếu bác chủ quen mấy anh Pikachu thì chú xe máy kia đang bị giam xe chuẩn bị nộp 1 mớ tiền , vừa tiền phạt tội nồng độ cồn vượt quá quy định , vừa đền xe cho bác chủ ... Ra đường đi xe bự giờ phải có bảo kê ko là cứ gặp thể loại chí phèo như này khó chịu lắm ! :3dgoidien:

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
Xxx chờ bác đút bánh mì vào họng mới giải quyết