Hạng B2
4/8/10
136
7
0
Quản lợi là thuộc An lộc - Bình long đó bác. Em nhớ tới những năm 90 Quản lợi này còn có cái còi hú báo giờ nữa. không biết là cái còi gì nhưng cách mấy km còn nghe.

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
BANH_TET nói:
có hình thì đưa lên ai biết sẽ chú thích :D

Trường này ...
http://www.panoramio.com/photo/10539820

... là trường <span style=""color: #cc99ff;"">Áo Tím</span> - sau này là trường Gia Long, nay là THPT Nguyễn Thị Minh Khai ĐBP Q3

Nghe đồn những kiến trúc xưa thời Pháp nhiều ma lắm : nhà thương Grall Đồn Đất (BV Nhi đồng 2), Đại học KHXHNV 12 Đinh Tiên Hoàng ... ma đầy nhóc - mà toàn là ma ... nữ trẻ đẹp 2-3 ngoại ngữ

Bây giờ các cháu học trường này cũng vào hàng top

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Những tấm hình lúc em còn chưa có mặt trên đời này, cám ơn các bác đã bỏ công sưu tầm và post lên cho anh em xem

pleluu nói:
pm_ajams nói:
sao hồi xưa ngăn nắp thế nhỉ? đúng là phải ngả mũ nể phục kiến trúc của Pháp, mấy trăm năm vẫn không lỗi thời. quy hoạch đến 100 năm sau vẫn đẹp, đường vẫn đủ rộng cho phương tiện giao thông hiện đại chạy. đúng là nó nghĩ ra thì khác mà học theo ăn nhái như mình thì khác thật, thấy sao làm gì cũng lôm côm, chẳng đâu vào đâu.

Ngày xưa nó ngăn nắp nhưng chính quyền nó "hà khắc và tàn ác" lắm bác ơi. Phơi rơm trên đường-đi tù; Nấu rượu lậu-đi tù; Đái bậy-vào "bốt" ngồi và đi lao động công ích; Nuôi chó để chó "ị' ra đường, chủ chó phải bị phạt và đi lao động công ích; Bác có muốn "hà khắc và tàn ác" vậy không?
Anh AQ của Lỗ tấn hiểu Cách mạng là "Cách tất cả cái mạng của chúng nó đi". Ngày nay nhiều đệ tử của AQ hiểu chúng ta được "Tự do" tức là làm tất cả những điều mà mình muốn. Đi theo kiểu mình muốn: trên vỉa hè, ngược chiều; Sống theo kiểu mình muốn: xả rác, phơi rơm, họp chợ, đỗ xe....
Vậy bác muốn "Tự do" hay "Hà khắc và tàn ác"
Bác này thâm quá :)

@pm_ajams: mình chỉ giỏi copy như bọn Khựa nhưng IQ thì cao nhất thế giới :mad:

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
Em chỉ là ... nói:
Thấy ngày xưa cũng giống như ngày nay mà bác

có khác chút :
ngày nay dân số đông hơn nên cái gì cũng nhiều hơn : nhiều đại da hơn, nhiều người nghèo hơn, nhiều Đại học hơn, nhiều trại giam hơn ...