Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Hình chuẩn sao nạ nạ vậy các bác, từ vị trí new sò lên thì 3 lane, phía sau về phía con tải thì chỉ có 2 lane (tải chạy sát con lươn), cái xe lại xéo xéo... Nếu lời cụ trung tướng đúng, các cụ xxx tính chơi liều thì phen này đi cả đám. Phó chính uỷ quân khu kể cả về hưu không phải thích là nhích được nhé, vấn đề uy tín của BQP đới. Tình huống đưa clip lên là sự háu đá của xxx trẻ chắc tính câu like, tình huống phát biểu vội vàng của cụ lãnh đạo xxx sai nốt (chưa gì đã đẩy lên cao trào, đưa vào thế phải xử- dù chưa biết bên bị xử) khi chưa có ý kiến của cấp uỷ,... 1 là thể hiện sự non trẻ chính teij các cụ xxx hoặc là tính chơi ván lớn, mà sự việc này chỉ là khởi đầu... kịch chắc chắn hay

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Em rất băn khoăn.
Trước khi vụ này xảy ra, nếu ở một vụ khác mà CSGT đưa ra tấm hình như vầy (không thể hiện thời gian, địa điểm gì ráo) thì sẽ có ý kiến cho đây là sản phẩm của photoshop. Ở vụ này tất nhiên CA.Cần Thơ phải cung cấp bằng chứng thật, không đùa được rồi. Vậy phải chăng, hình ảnh vi phạm nó đơn giản như vậy thiệt sao ta?
Không thể hiện địa điểm: Lấy gì chứng minh địa điểm này tốc độ tối đa 70km/h?
Không thể hiện thời gian: Hành vi này diễn ra khi nào? Lỡ nó xảy ra trước khi con đường này cắm biển 70km/h thì sao?
Làm sao đủ căn cứ xử phạt?
View attachment 751557
Hình này em lụm ở đây:
http://plo.vn/thoi-su/cong-an-dua-ra-bang-chung-xe-cho-tuong-liem-qua-toc-do-715658.html
Vụ này là vậy nè anh ơi.... em thấy trên face bình vậy
Hình này đc chụp lại từ 1 máy đtdd trực tiếp trên máy bắn tốc độ sau khi sự việc um sùm lên nhằm làm bằng chứng để tố cáo anh Liêm là có vi phạm thật...... do khẩu độ của máy đtdd ko lớn bằng máy bắn tốc độ + zoom to hình lên chắc để xem cái bs xe nên những thông số tọa độ, thời gian xung quanh đã bị zoom to nó nuốt mất rồi! Chỉ còn hình cái xe với số km ghi lại cho dễ nhìn thôi (do zoom to nên mặt đường cũng bị biến dạng đó)..... còn khi ra tòa xét xử thì đem máy bắn tốc độ đến thì có tất cả thông số như trên các máy bắn mình biết!

Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Có quy định về hình ảnh bắn tốc độ có hiệu lực, hình ảnh này bỏ nếu không có tọa độ, ngày giờ...
Bác này nói hoàn toàn chính xác nè :D Cần phải có tọa độ, thời gian, tốc độ để đảm bảo tính chính xác khi xử lý vi phạm và tránh được phát sinh tiêu cực của CSGT.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
30/4/14
323
625
93
Vì thắc mắc tấm hình có nhiều điểm không thuyết phục nên nhờ Google thấy hình người ta như vầy :Hình ảnh vi phạm tốc độ qua vụ tướng Liêm Hình ảnh vi phạm tốc độ qua vụ tướng Liêm Hình ảnh vi phạm tốc độ qua vụ tướng Liêm Hình ảnh vi phạm tốc độ qua vụ tướng Liêm Hình ảnh vi phạm tốc độ qua vụ tướng Liêm Hình ảnh vi phạm tốc độ qua vụ tướng Liêm

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/11/16
24
29
13
45
Vụ này là vậy nè anh ơi.... em thấy trên face bình vậy
Hình này đc chụp lại từ 1 máy đtdd trực tiếp trên máy bắn tốc độ sau khi sự việc um sùm lên nhằm làm bằng chứng để tố cáo anh Liêm là có vi phạm thật...... do khẩu độ của máy đtdd ko lớn bằng máy bắn tốc độ + zoom to hình lên chắc để xem cái bs xe nên những thông số tọa độ, thời gian xung quanh đã bị zoom to nó nuốt mất rồi! Chỉ còn hình cái xe với số km ghi lại cho dễ nhìn thôi (do zoom to nên mặt đường cũng bị biến dạng đó)..... còn khi ra tòa xét xử thì đem máy bắn tốc độ đến thì có tất cả thông số như trên các máy bắn mình biết!
Mình cũng nghĩ như bác này. Cả bộ sậu CA TPCT không thể nào lại bỏ sót những chi tiết quan trọng như vậy được. Vụ này chắc chắn XXX có chứng cứ xác thực và nắm chắc phần thắng nên mới chơi lớn vậy, đôi khi phải cố tình tung hỏa mù cho đối phương bị rối thôi.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Vụ việc thì nhỏ thôi nhưng ý nghĩa và tác động chắc sẽ không nhỏ.
Chờ xem các bác ấy sẽ làm việc với nhau thế nào đây?

Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Cái clip ấy chắc chắn xxx bé tung lên, mà xxx to không bắt gỡ xuống tức là chơi lớn rồi, ko chơi kiểu đóng cửa bảo nhau nữa. Mà bác tướng già cũng hầm hồ quá, quen kiểu dọa nạt rồi. Em cũng hóng lắm đây.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
15/6/17
867
919
93
Cái clip ấy chắc chắn xxx bé tung lên, mà xxx to không bắt gỡ xuống tức là chơi lớn rồi, ko chơi kiểu đóng cửa bảo nhau nữa. Mà bác tướng già cũng hầm hồ quá, quen kiểu dọa nạt rồi. Em cũng hóng lắm đây.
úp lên vài phút là share cả cộng đồng rồi. gỡ cái gì nữa. đâu phải clip đồi trụy đâu

• Like
Reactions: nttanmam