Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tổng kết chuyến đi vừa qua,xe Hội Trưởng tiêu thụ đúng 300K tiền xăng,số km quãng đường thì không nhớ cái mốc ban đầu để thống kê chính xác,bác nào có con số chính xác không nhỉ?HT chỉ biết hôm xuất phát ,xăng trong bình xe đi cố nhiều lần đến dưới mức vạch đỏ(END).Sáng đó chạy ra ngay ngã tư Hàng Xanh đổ đúng 300K và hôm về lại SG cũng thấy xăng gần hết từ khi ra khỏi chỗ ăn bánh hỏi...nhưng nhẩm tính đi được tới nhà nếu không bị kẹt xe.Dọc đường bác Da Quy cứ nhắc "...thôi đổ xăng HT ơi! em thấy nó xuống mức thấp quá rồi..."nhưng HT không chịu vì lý do ngại đổ giữa chừng bắt mọi người chờ với lại muốn về cây xăng quen gần nhà đổ cho nó đều lọai xăng,(kỳ này chạy máy lạnh gần như suốt chặng đi nên xăng xuống mau hơn mấy lần trước).Kỳ này về đường Biên Hòa theo mấy bác Tân Bình còn bị chạy lố xuống tận đường đi Hóc Môn Bà Điểm nên cũng hao hơn dự tính.Quả nhiên đêm đó sau khi dọn hàng xong,nổ máy xe ga-lăng-ty chút rồi bò được đến trước thềm nhà thì hết sạch xăng.Thế là bỏ xe đó,kêu 2 cu nhóc dậy trông nhà dùm để mình xách can nhựa 20L đi mua xăng về đổ hơn 2/3 bình xăng mới lùi vô nhà được đó.Hú vía...! :cool:

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Chà xe em cũng nhậu hết 3 xị (gần bằng 1 thùng Ken của em :D). 

Hạng B2
19/9/08
480
221
43
TP.HCM
Xe em có bấm fix số KM đi và vế là 350 km ( em có đi vòng vòng hơn xe các bác chừng 30 km). Tổng lượng xăng tiêu thụ hết : 32 L thành tiền cỡ 450.000đ . Chắc ngốn xăng nhất đòan quá . Xe Jolie dùng chế hòa khí của bác Tquyennhi không biết bao nhiêu nhỉ .???

Hạng C
9/8/07
506
4
18
41
Em ko tính được bác Son Trinh ơi, vì cái phao xăng bị trục trặc hay sao á, kim xăng chỉ ko chính xác. Có điều là lúc đi thì kim nằm dưới vạch giữa 1 chút, nhưng em ra LA xong đến khi về xe vẫn còn nằm trên vạch E 1 chút thì em đổ xăng rồi.