Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
RE: Hình ảnh Xóm Nhà Lá offline SG-NT-ĐL-SG

[/quote]
Thật đúng là quá nhiều cảm xúc bác ạ!Và tui cũng vẫn tưởng chuyện NHƯ LÀ CHỈ MỚI HÔM QUA thôi.Về chuyến Off VT thì tui cũng muốn hưởng ứng bác nhưng chắc phải để sau 16-05 này đệ tử tui thi xong lớp 5 đã rồi mình tính nghe bác?Có bác Huynhchuong còn đề nghị mở chuyến Off MŨI KÊ GÀ ( MKG ) ở Phan Thiết.Các bác NT có thể vào mà không xa lắm,còn chúng ta thì trong này ra cũng tiện.Nghe nói MKG cảnh cũng đẹp,dịch vụ tốt và giá cả phải chăng...?
[/quote]

Không theo được các bác chuyến này để biết mặt các bậc trưởng lão xóm NL em tiếc lắm, hy vọng lần tới em được phép tham gia.

Mũi kê gà không thuộc Phan Thiết đâu bác Hcivic, từ đó tới PT phải đi thêm khỏang 40-50km nữa. Các resort ở đây đang trong giai đọan xây dựng, chỉ một số ít là đi vào họat động nên giá cả khá cao so với PT, chất lượng dịch vụ cũng kém. Nếu chọn nơi đây thì nên theo phương châm dã ngọai cắm lều mang theo thức ăn nấu nướng lửa trại thì sẽ hợp lý hơn. Còn nếu muốn đi đường biển ngắm cảnh cho biết thì cứ đi tà tà vui chơi ngắm cảnh và nghỉ ở Phan Thiết sẽ hợp lý hơn.

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com

Bác Hcivic ui
xóm NL đi hoành tráng quá
Chúc mừng chuyến đi thành công tốt đẹp
bữa trước rãnh em có ghé quán bác ug cafe và gỏi Sticker OS cho cô tiếp tân đó
bác dán vào mông em Asia cho đẹp hơn:D

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang

waaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa . những hình ảnh thật đẹp,chuyến du lịch OFF của các bác thật tuyệt vời.
k biết khi nào em mới đc đi 1 lần như vậy..
ước gì có 1 gần gần đây OS sẽ làm 1 cuộc OFF tại miền nam hay 11 tỉnh DBSCL đây.

Hạng B2
4/9/06
156
1
18
hồ chí minh

CHÚC CÁC BÁC CÓ NHỮNG CHUYẾN ĐI VUI VẺ VÀ HOÀNH TRÁNG THẾ NÀY NHIỀU NỮA ĐỂ ĐỜI THÊM VUI.

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng

Trích đoạn: dt_0978191919

waaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa . những hình ảnh thật đẹp,chuyến du lịch OFF của các bác thật tuyệt vời.
k biết khi nào em mới đc đi 1 lần như vậy..
ước gì có 1 gần gần đây OS sẽ làm 1 cuộc OFF tại miền nam hay 11 tỉnh DBSCL đây.
làm nhỏ đựơc ko bác - mời bác ghé qua nhe : http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=951909

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Quá tuyệt !
Mấy lần online bằng O2 ghẻ, không load được ảnh, hôm nay em mới rảnh rỗi để xem hết phóng sự ảnh của bác Hcivic. Xem xong thấy nao nao trong lòng...
Hô hào off tiếp phát nữa đi bác uiiiiiii. Nhát sau nhất định em phải đưa Mira thăm lại cố hương, thấy nhớ XNL quá rồi.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Tiếc rằng thời gian quá ít nên cuộc Off XNL chẳng thăm thú được nhiều nơi. Phần lớn thời gian là chạy xe trên đường. Cái được là ae biết mặt nhau, thử thách được tay lái trên nhiều loại đường, đánh giá đúng khả năng của cái xe ngon bổ rẻ và trung thành. 3 ngày với chừng 1000km rong ruổi,cũng không phải quá ít. Nhưng những điều thu hoạch được trong chuyến offline XNL này quả là nhiều,các bác nhể ..:).!

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

Tiếc rằng thời gian quá ít nên cuộc Off XNL chẳng thăm thú được nhiều nơi. Phần lớn thời gian là chạy xe trên đường. Cái được là ae biết mặt nhau, thử thách được tay lái trên nhiều loại đường, đánh giá đúng khả năng của cái xe ngon bổ rẻ và trung thành. 3 ngày với chừng 1000km rong ruổi,cũng không phải quá ít. Nhưng những điều thu hoạch được trong chuyến offline XNL này quả là nhiều,các bác nhể ...!
Em hoàn toàn đồng ý với bác, chắc em là thu hoạch được nhiều nhất:
- Biết mặt anh em XNL, học hỏi kinh nghiệm chăm sóc xe, lái xe.
- Biết được ASIA máy 0.8 xe cũ mà chạy tốt ntn, Toy Van 86- êm ru và không thiếu thứ gì, mazda 323 nhẹ nhàng và hiền lành, Kia cũ lần đầu đi xa mà leo đèo lội suối vô tư, kiểm chứng accord 2.2 khỏe mạnh làm sao,...
- Biết được Đà Lạt đẹp, mát và sạch ntn, ôi hoa và sương mù, những rừng thông và ...món rau sống,....
- Lần đầu tiên tự lái xe đi 1.300km trên nhiều dạng đường, đường đèo NT-ĐL, đèo Ngoạn mục, đường dọc biển NT (đoạn này em thử đạp lên 150km/h) tuyệt.
- Biết thêm món bánh cuốn chờ tí ở Diên Khánh.
- Và nhiều thứ khác nữa.
P/S nhưng mà thất thoát tí: máy ảnh KTS Sony 7.2 rớt xuống biển NT, sửa mất 600K tại NT, về nhà tiêu luôn.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chuyện rớt máy ảnh KTS xuống biển là xui rồi, nhưng cái mất là ở chỗ 600k sửa đó!
Nếu ĐT, Camera...rớt xuống nước biển. Khẩn trương tháo pin,tháo card ra khỏi máy. Dùng nước lọc (nước tinh khiết để uống),ngâm máy vào,lắc trong nước sạch để rửa nước muối. Gói máy vào khăn bông, quay trong máy giặt và sấy lại bằng máy sấy tóc...hy vọng còn còn dùng tạm được. Trừ những loại máy Pro quá đắt không thể bỏ, những máy P/S, không nên tốn tiền sửa chữa, để tiền đó thêm vào mua cái khác, có lý hơn..!