Hạng B2
12/11/07
116
1
0
52
RE: Hình Zinger nè các bác

Trích đoạn: duylinhmd

máy 2,4 I 4 MIVEC các bác à.
Có phải cái máy bán cho PMC (lắp trong Pronto GX) cải tiến lại không các bác nhỉ?

Hạng B2
1/3/08
100
0
0
57
google

Em cũng đang lo vì nghe nói hàng về toàn chử tượng hình không hà :D

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Giá 26 - 27k thì chắc option là hẻo dồi .

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Trích đoạn: LEXUS GS
Trích đoạn: Luuhong
Em thấy khoang động cơ của Zinger coi bộ phức tạp quá bác nhể, chỗ cái ống air sao mà có gân nhiều quá, chắc đễ gia cường? Hình như Zinger ko xài công nghệ MIVEC , vẩn còn xài bình xăng con với bứom ga? em thấy có dây cáp điều khiễn?
Bác nào thông thạo về vấn đề này xin chĩ giáo tiếp a.
Bây giờ mà còn xài bình xăng con thì chít rùi !?[8|]
Xe này dùng công nghệ xăng phun MPI chứ không phải là bình xăng con các bác ạ !!!
Máy móc thì y chang như Jolie thôi, chỉ là công xuất lớn hơn và dùng hộp số tự động .
Xa lộ thì 11~12l / 100km, trong thành phố thì 14~15l / 100km
Không như Jolie, xe này dù xác nặng nhưng được trang bị 2.4L nên độ bốc cao hơn nhiều:D.
Thân

Hạng B2
12/11/07
116
1
0
52

Máy Zinger mang nhãn hiệu 4G64 MPI 2351 cc 16 vals SOHC, như vậy có giống với Zolie không các bác? Mà sao anh Mit này xài SOHC nhiều thế nhỉ?

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: MitsubishiJolieSS

Em thấy khoang động cơ của Zinger coi bộ phức tạp quá bác nhể, chỗ cái ống air sao mà có gân nhiều quá, chắc đễ gia cường? Hình như Zinger ko xài công nghệ MIVEC , vẩn còn xài bình xăng con với bứom ga? em thấy có dây cáp điều khiễn?
Bác nào thông thạo về vấn đề này xin chĩ giáo tiếp a.

Bây giờ mà còn xài bình xăng con thì chít rùi !?[8|]
Xe này dùng công nghệ xăng phun MPI chứ không phải là bình xăng con các bác ạ !!!
Máy móc thì y chang như Jolie thôi, chỉ là công xuất lớn hơn và dùng hộp số tự động .
Xa lộ thì 11~12l / 100km, trong thành phố thì 14~15l / 100km
Không như Jolie, xe này dù xác nặng nhưng được trang bị 2.4L nên độ bốc cao hơn nhiều:D.
Thân

Cho em hỏi ngu tí: CNghệ MPI có phải là phun xăng điện tử như MIVEC hay WTI không? nếu em này lắp trong nước, giá 27-28K, thấp hơn Inno thì chắc bên trong bết lắm...Hao xăng 15km/lit trong thành phố, 11-12km/100 ngoài xa lộ thì có vẻ hao hơn Captiva rồi...

Liên quan đến hàng ghế 3, theo em thấy, hàng ghế xếp ngược lên dựa vào hàng hai hơi bất tiện khi có nhu cầu chở thêm hành lý vì hai lý do:
1. Muốn xếp phải mở cửa hàng ghế 2 rồi mới bật ghế lên được, sau đó mới chạy ra sau mở cữa sau lên chất đồ vào
2. Hạn chế chiều dài của không gian chứa hàng thay vì xếp ghế hai bên .

Nếu so với máy Captiva, em thấy cách bố trí máy của Zinger có vẻ xưa hơn Capt.

Có gì ko đồng ý với nhận định trên , mong các bác góp ý

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Trích đoạn: Tienanh

Máy Zinger mang nhãn hiệu 4G64 MPI 2351 cc 16 vals SOHC, như vậy có giống với Zolie không các bác? Mà sao anh Mit này xài SOHC nhiều thế nhỉ?
Sohc rẻ hơn Dohc .

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: Tienanh

Sohc rẻ hơn Dohc .

bác có thể giải thích vì sao ko a.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Cho em hỏi ngu tí: CNghệ MPI có phải là phun xăng điện tử như MIVEC hay WTI không?
Hao xăng 15km/lit trong thành phố, 11-12km/100 ngoài xa lộ thì có vẻ hao hơn Captiva rồi...
Công nghệ xăng phun MPI và Mivec cũng như VVt-i đã có bài nói rồi, bác chịu khó tìm lại vậy ! :D

Về mức hao xăng: vì đây là mức chạy cố định thành phố hoặc đường trường mà thôi, không có đo như các bác bên box Cap là đổ đầy bình, chạy TP rồi bắn ra xa lộ .... cho cạn sau đó đổ đầy lại... tính ra số km/lít.
Cho nên khi nhìn vào bác cứ ngỡ là Zinger tốn hơn Cap [8D]. Thực tế ra sao em sẽ kiểm tra lại. :)

Nội thất: Đúng như các bác nhận xét, hàng ghế thứ 3 của Zinger được bố trí kiểu gập lên phía trước như Jolie, nên không tiện cho lắm khi băng ghế thứ 3 muốn tải một người và...... một chiếc xe đạp :D.

Giá thành khi lắp Zinger tại VN hiện nay còn trong vòng bí mật... cho nên các bác đừng đoán lung tung để cho rằng "option tệ" . :D
Em cho rằng hàng sản xuất tại VN sẽ không khác so với hàng TW.