Hạng D
6/3/08
3.923
8.004
113
Sàigòn
RE: Hình Zinger nè các bác

Chạy dịch vụ thì em này thua Innova, chạy chơi thì dáng không ngầu bằng Cap, máy 2.4 uống xăng nhiều, nếu vậy có lẽ SX ở việt nam sẽ không có đột biến.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Taxi kinh tế với xe max là 2000CC, xe có V xy lanh càng cao, tài xế càng khổ

9/4/07
85
1
8

Các pacs cứ bàn tán mãi.Chẳng thấy Z đâu cả.Hay Mít sợ lại ế lần nữa nên không dám lắp các Pacs nhỉ?

Tập Lái
22/12/04
14
2
3
44
Vũng Tàu

Bác Luu hong ơi.hôm qua ghé sang nhà ông anh chơi tôi đã rình chộp được thân máy cho bác đây,máy em nó nằm xuôi chứ không phải nằm ngang như bác nói,máy nằm xuôi với ngang tính năng có khác nhau gì không bác?

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Cám ơn bác nhiều nha, vậy là kỳ này em được quan sát kỹ cái động cơ của em nó, hình lúc trước chụp ko rỏ nên em tưởng máy nằm ngang. Máy nằm xuôi thì xe chạy không êm bằng máy ngang vì phãi truyền động ra bánh sau qua trục láp, tăng trọng lượng xe, nhưng leo dốc tốt hơn( theo ý em nha), Bù lại, quạt gĩai nhiệt truyền động thằng từ cốt máy ra nên không cần xài accu như máy nằm ngang và ko sợ hư quạt, chĩ lâu lâu phãi check dây cua roa. Bình Accu sẽ nhỏ hơn. Bình innova chỉ có 35Vah..
Bài phân tích máy nằm ngang, nằm dọc có đăng 1 lần trên Vnexpress. Bác cố gắng search lại nha.

Em thấy khoang động cơ của Zinger coi bộ phức tạp quá bác nhể, chỗ cái ống air sao mà có gân nhiều quá, chắc đễ gia cường? Hình như Zinger ko xài công nghệ MIVEC , vẩn còn xài bình xăng con với bứom ga? em thấy có dây cáp điều khiễn?
Bác nào thông thạo về vấn đề này xin chĩ giáo tiếp a.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/3/07
1.808
664
113
vnexpress.net

@damexe: dòng sedan thì thường máy nằm ngang dễ dẫn động 2 bánh trước, còn máy nằm dọc thì để truyên dẫn động ra 2 bánh sau. Máy nằm ngang thì cánh quạt gió o từ cốt máy ra mà chạy bằng acquy thì phải, còn máy nằm dọc thì từ quạt được nối thẳng từ trong cốt máy đi ra luôn

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Trích đoạn: Luuhong

Cám ơn bác nhiều nha, vậy là kỳ này em được quan sát kỹ cái động cơ của em nó, hình lúc trước chụp ko rỏ nên em tưởng máy nằm ngang. Máy nằm xuôi thì xe chạy không êm bằng máy ngang vì phãi truyền động ra bánh sau qua trục láp, tăng trọng lượng xe, nhưng leo dốc tốt hơn( theo ý em nha), Bù lại, quạt gĩai nhiệt truyền động thằng từ cốt máy ra nên không cần xài accu như máy nằm ngang và ko sợ hư quạt, chĩ lâu lâu phãi check dây cua roa. Bình Accu sẽ nhỏ hơn. Bình innova chỉ có 35Vah..
Bài phân tích máy nằm ngang, nằm dọc có đăng 1 lần trên Vnexpress. Bác cố gắng search lại nha.

Em thấy khoang động cơ của Zinger coi bộ phức tạp quá bác nhể, chỗ cái ống air sao mà có gân nhiều quá, chắc đễ gia cường? Hình như Zinger ko xài công nghệ MIVEC , vẩn còn xài bình xăng con với bứom ga? em thấy có dây cáp điều khiễn?
Bác nào thông thạo về vấn đề này xin chĩ giáo tiếp a.
Bây giờ mà còn xài bình xăng con thì chít rùi !?[8|]

Hạng B2
1/3/08
100
0
0
57
google

dài 4585mm, rộng 1775mm, cao 1790mm - nguồn Wikipedia các bác ợ.

Hạng B2
1/3/08
100
0
0
57
google

em củng đang chờ con nầy , nhưng lai lăn tăn với con Everes máy dầu số AT. Theo thông tin từ nhân viên hảng MIT thì giá khỏang 25k- 27k, tháng 8 sẽ có mẫu và sớm nhất là đầu tháng 10 mới có thể có chiếc đầu tiên giao khách.