Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi
Đi hết đường Cửa Bắc là lên đến Yên Phụ, em thấy có cả rổ biển báo các loại, có biển cấm rẽ trái nhưng quá khó nhìn, phải ôm cua rẽ phải mới nhìn thấy biển này vì nó đặt chéo còn nếu đi thẳng thì sẽ ít ai để ý, vấn đề là em thấy các bác vẫn rẽ trái ầm ầm, em cũng đôi lần rồi :(, xin hỏi lại các bác lần nữa cho chắc chỗ đó phải đi thế nào mới đúng?

Hạng B1
17/3/07
60
0
6
45
Hanoi
RE: HN, có được rẽ trái từ cuối Cửa Bắc lên Yên Phụ?

oái, thế hả bác??? sao em đi mãi ở chỗ đó có nhìn thấy cái biển rẽ trái nào đâu nhỉ? em thấy có biển "hướng đi phải theo" là rẽ phải và đi thẳng, thế là em đi thẳng, gần đến chỗ bùng binh to thì signal rẽ trái, bao nhiêu lần, gặp cả *** hay bắt xe máy và xe tải ở trên Yên Phụ mà có sao đâu. Bác check lại xem hộ em cái, có bác nào rành hơn ko?

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Hôm qua em đi xe máy tà tà qua thì nhìn thấy bác ạ, cái biển hướng đi phải theo là dành cho moto xe máy đi cầu Long Biên, em đọc rõ ràng mà, sau vài cái biển nữa đến đoạn đề pa lên dốc thì bên tay phải mình có cái biển cấm rẽ trái dựng rất hững hờ, túm lại là chẳng hiểu ra làm sao cả :mad:

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net

Ơ em vẫn rẽ mà , vòng qua cái chân cột điện có thấy gì đâu, từ giờ phải cẩn thận chỗ này mới được kẻo lại ăn đòn, xxxx hay đứng ở đấy lắm.

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Em lại vừa có dịp đi qua trưa nay, xin thông báo chính thức là các bác cần phải đề phòng chỗ này, biển cấm rẽ trái đặt chéo rất khó quan sát, muốn lên đê Yên Phụ ta hãy rẽ phải, đi qua nhà máy nước một đoạn sẽ thấy 1 cái biển xanh lè có 3 chữ CHỖ QUAY XE, quay đầu tại đèn đỏ chỗ này mới hợp lệ các bác ạ [8D]

Hạng B1
17/3/07
60
0
6
45
Hanoi

Hôm qua em check lại rồi bác ạ, theo em thì như sau:
Ở đó có 1 biển chỉ dẫn cho rẽ phải, nhưng ở dưới có biển phụ, ý nói là cho xe máy đi đg cầu Long Biên sang Gia Lâm vào giờ cao điểm.
Sau đó có 1 cái biển quay vòng, ý nghĩa là phải vòng qua bùng binh (đúng không các bác)
Tiếp đó, ở dưới đất, các bác sẽ thấy sơn vẽ hướng đi thẳng và rẽ phải (cái này đi thẳng chắc không sao nhỉ:D).
Tiếp tục, đến đoạn hơi rẽ sang phải thì các bác sẽ nhìn thấy biển cấm rẽ trái, nhưng em nghĩ biển cấm rẽ trái này là cấm rẽ trái ngay lập tức vào đường 1 chiều đi từ đầu đường Thanh Niên đến Long Biên. Đoạn này mình cứ đi thẳng, đến bùng binh thì xi-nhan rẽ trái, nâu bóp-lầm.
Em giải thích thế có được không các bác? Bác nào làm CSGT cho ý kiến cái nhể:D:D:D