Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Đúng rồi, hôm mình ghé vô hỏi thăm mấy anh thầu đang đập phá dọn dẹp mặt bằng thì họ nói mai mốt sẽ xây biệt thự nghỉ dưỡng để bán, như kiểu Melia này nọ :(

Cũng còn ít chỗ, như bãi tắm công cộng cạnh Viễn Đông thì phải, nhưng hầu như không có cây xanh bóng mát. Hôm trước tôi có chạy qua khỏi xã Bình Châu để vào thử chỗ bãi tắm Suối Lồ Ồ: nói chung cũng tạm được thôi, có chòi, có rừng phi lao che nắng, nhưng khoản tắm nước ngọt này nọ thì thua xa Bốn Mùa, tạm bợ kiểu bình dân rẻ tiền thôi

Tiếc cho 1 bãi tắm ngon bổ rẻ ở Hồ Cốc.

• Like
Reactions: majujude
Hạng B2
20/11/20
116
124
43
Tiếc cho 1 bãi tắm ngon bổ rẻ ở Hồ Cốc.
Nghe bác nói mà em tiếc quá! Chỗ này đi về trong ngày quá tiện lợi! Lần trước đi Bình Châu em có đi ngang, thấy của đóng then cài, cỏ mọc um tùm em tưởng chưa mở của sau dịch. Suối nước nóng Bình Châu giờ cũng đã là thương hiệu của Nova rồi! Lâu lâu đi lại thấy có một sự thay đổi!

• Like
Reactions: TNTANH
Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Gia đình mình gắn bó với chỗ bãi tắm Hồ Cốc này có lẽ hơn 20 năm rồi, quá tiếc nuối...

Mai mốt chắc phải đổi tên nguyên dây bờ biển từ Hồ Cốc đến Bình Châu thành Nova Beach quá, chỗ nào cũng thấy biển hiệu của nó; à quên, ngược về gần Vietsopetro còn có thêm NovaDisneyland gì nữa chứ

Hạng B1
17/1/19
85
29
21
Bình Dương
Bãi này giờ đã bán cho chủ khác, ko còn nhận khách tắm biển về trong ngày nữa nha các bác
Em rất thích đọc những bài bác viết...về Tết hoặc đi chơi... 04/2021 đọc bài này xong gd cũng xuống đó,thì đã đổi tên là ơi ơi beach. Trưa ghé chợ Hồ Tràm mua đồ lên ăn. Tối tính ghé bánh hỏi An Nhứt bị xxx Xuyên Mộc lụm 57/50. Đợt này em tính đi Thùy Dương (Trân Châu) nếu bác trải nghiệm rồi cho xin vài nhận xét...tks!

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Em rất thích đọc những bài bác viết...về Tết hoặc đi chơi... 04/2021 đọc bài này xong gd cũng xuống đó,thì đã đổi tên là ơi ơi beach. Trưa ghé chợ Hồ Tràm mua đồ lên ăn. Tối tính ghé bánh hỏi An Nhứt bị xxx Xuyên Mộc lụm 57/50. Đợt này em tính đi Thùy Dương (Trân Châu) nếu bác trải nghiệm rồi cho xin vài nhận xét...tks!

Trời, thêm 1 chỗ đổi tên nữa. Mình mới tìm hiểu thì mới đổi tên gần đây, vẫn có nhận khách trong ngày (theo như trên web). Lần gần đây nhất mình đi là 2016 (sau này thấy Hồ Cốc ngon hơn nên mình chuyển qua Hồ Cốc) thì cũng ổn, gần. Tuy nhiên chỉ có ghế bố chứ ko có giường nằm. Để bữa nào đi lại thử.

Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Bành hỏi An nhứt ở Long Điền chứ nhỉ ?

• Like
Reactions: BD2007
Hạng B1
16/1/14
81
57
18
Cho e hỏi hnay thay tên đổi chủ đã cho vào tắm trong ngày chưa ạ!
Nếu ko thì mình có thể tắm bãi nào vậy các bác,trừ Hương Phong!