Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Thanks bác Nhat ha và cuongphatbc...! Nhưng tui chỉ có ngân khoản 4 triệu thôi, thích SE nhất mới khổ vì SE mắc tiền toàn phải chờ nó xuống bèo bèo mới mua nổ thì nó lại cũ mất dồi...! ;)
Mới thấy bên Tiến Thành có bán 1 em E71 xài rồi -BH 3 tháng, giá 3,9tr...Còn E72 chắc mắc hơn rồi?:mad:

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
E 72 xài rồi hàng cty còn bảo hàng 10 tháng khảng 5 đến 5 tr 2.
E71 xài rồi khoảng 3tr3 đến 3tr7.
Dòng E của nokia pin trâu lắm bác, em đang xài 2 em E71 và E66 pin xài trên 3 ngày, nghe gọi trung bình.
Dòng C905 thì pin cùi hơn, 2 ngày nghe gọi nhiều. C905 chụp hình đẹp mỗi tôi đồ sửa mắc quá. với lại đt trượt nên dây màn hình dễ tèo lắm nếu bác xài kg kĩ.
Cá nhân em nghĩ, bác Hải múc em E71 thì ok đó bác. Bác mua bên Tiến Thành giá đó cũng đc. Nhưng khi lấy máy yêu cầu nv up version mới nhất của E71, nếu hàng xách tay thì bác kêu nó đổi code Vn để up lên version mới có tiếng Việt, sau đó hack máy để cài Vietmap và vài ứng dụng cần thiết.
Sau này bác cần ứng dụng gì cho nokia, em sẽ giúp bác luôn :D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
cuongphatbc nói:
E 72 xài rồi hàng cty còn bảo hàng 10 tháng khảng 5 đến 5 tr 2.
E71 xài rồi khoảng 3tr3 đến 3tr7.
Dòng E của nokia pin trâu lắm bác, em đang xài 2 em E71 và E66 pin xài trên 3 ngày, nghe gọi trung bình.
Dòng C905 thì pin cùi hơn, 2 ngày nghe gọi nhiều. C905 chụp hình đẹp mỗi tôi đồ sửa mắc quá. với lại đt trượt nên dây màn hình dễ tèo lắm nếu bác xài kg kĩ.
Cá nhân em nghĩ, bác Hải múc em E71 thì ok đó bác. Bác mua bên Tiến Thành giá đó cũng đc. Nhưng khi lấy máy yêu cầu nv up version mới nhất của E71, nếu hàng xách tay thì bác kêu nó đổi code Vn để up lên version mới có tiếng Việt, sau đó hack máy để cài Vietmap và vài ứng dụng cần thiết.
Sau này bác cần ứng dụng gì cho nokia, em sẽ giúp bác luôn :D

Hay quá! Thanks bác nhiều nha!

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
nqkhanhn nói:
X10i luôn đi bác, cực đỉnh luôn!
Con này 1 năm nữa em mới mua, giờ mua xong nhìn rớt giá nhiều đau trym lắm ạ

@hcivic: WM chạy ứng dụng phải có độ trễ 1 chút nha bác, ko có phèo phèo được đâu! Cá nhân em dùng X1 thì thấy kết nối rất chuẩn (3G, email, răng xanh, syncronise data dùng cáp hoặc blutooth với các thiết bị handheld khác hoặc pc/laptop...), mỗi tội pin xài được cỡ 2 ngày (em check mail và update net liên tục), chụp hình đẹp, nghe nhạc đỉnh (dùng tai nghe theo máy), cài đặt các ứng dụng dễ dàng, thân thiện. Bàn phím cứng của em bị lỗi hay kẹt chữ, mới thay nguyên bản mạch tại AnBa hết có chăm mí à!

Hạng C
15/1/08
715
9
18
16
California
X1 là đỉnh rồi bác, dù gì cũng 1 thời mà. màn hịnh WVGA nữa sướng quá còn gì :D

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
X1 theo em đánh giá xài không sướng bằng P1i, bàn phím không nhạy nhắn tin chữ được chữ mất, con X1 của em xài trầy quá hôm trước tính thanh lý mà mấy CH Đthoại gần nhà trả có 1.5 tr
thôi để dành làm modem 3G cho laptop luôn.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn các bác nhiều nhiều! Tui vẫn chưa quyết được vì đang tìm hiểu thêm thông tin và "dư luận người tiêu dùng" để chon cho mình 1 chiếc điện thoại phù hợp sở thích...Tiêu chí của tui thì ưu tiên hàng đầu là wifi nhanh nhạy và chụp ảnh đẹp bất cứ nơi đâu để còn có thể chữa cháy khi không có máy ảnh bên người. Nhiều khi chui gầm chăm sóc cho V2 già nua chợt phát hiện điều gì cần post lên 4r là móc phone đeo bên sườn ra chộp liền...Trong quá trình sử dụng nhiều mẫu đt tui nghiệm ra rằng dòng SE dù chỉ là cái P990i chụp hình 2MP vẫn cho ra hình ảnh khá chuẩn và sáng trong điều kiện ánh sáng yếu, độ nét cũng đạt yêu cầu...

XPERIA X1 thì rất cool rồi (kiểu dáng độc-lạ, HDH WM và nhiều tính năng nổi trội) và SE C905 hay Nokia N 85-86 chụp hình 5-8MP (lens wide 28mm) quá good các bác nhỉ, có điều khi cần dùng phím là phải trượt ra bấm bấm bấm. Còn SE C901-902 hay Nokia E71-72 thì là mẫu hình thanh nên thao tác bấm phím rất tiện ngay cả khi đang chạy xe 2B. Đặc biệt SE C901 mỏng gọn lại có đèn flash Xenon sáng rộng & xa...

Thêm một tiêu chí nữa cho việc thư giãn xả stress đó là nghe nhạc và có jack cắm 3,5 mm để cắm vào đầu cassete cùi trên chiếc xe cỏ của tui khi chạy đường xa...Nhưng nói gì thì nói một chiếc điện thoại ngon mà pin mau hết thì cũng rất đáng buồn các bác ah. Cho nên cục pin dai-bền cũng là một tiêu chí không được bỏ qua.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.523
113
TFC
xaydungquocgia.com
Diễn đàn dành cho fan SE nè bác:[link=http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=10709]
[link]http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=10709[/link][/link]

Hạng F
9/8/09
6.395
68.523
113
TFC
xaydungquocgia.com
dennis nói:
nqkhanhn nói:
X10i luôn đi bác, cực đỉnh luôn!
Con này 1 năm nữa em mới mua, giờ mua xong nhìn rớt giá nhiều đau trym lắm ạ

@hcivic: WM chạy ứng dụng phải có độ trễ 1 chút nha bác, ko có phèo phèo được đâu! Cá nhân em dùng X1 thì thấy kết nối rất chuẩn (3G, email, răng xanh, syncronise data dùng cáp hoặc blutooth với các thiết bị handheld khác hoặc pc/laptop...), mỗi tội pin xài được cỡ 2 ngày (em check mail và update net liên tục), chụp hình đẹp, nghe nhạc đỉnh (dùng tai nghe theo máy), cài đặt các ứng dụng dễ dàng, thân thiện. Bàn phím cứng của em bị lỗi hay kẹt chữ, mới thay nguyên bản mạch tại AnBa hết có chăm mí à!

Hàng xách tay còn có 10 chai thui bác. Lúc đầu em mua về, chán như con gián, thấy còn thua E72, nhưng càng xài càng thấy thích bác ạ

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
nguyen64217 nói:
X1 theo em đánh giá xài không sướng bằng P1i, bàn phím không nhạy nhắn tin chữ được chữ mất, con X1 của em xài trầy quá hôm trước tính thanh lý mà mấy CH Đthoại gần nhà trả có 1.5 tr
thôi để dành làm modem 3G cho laptop luôn.
Bác mang ra AnBa cho nó thay cái bo bàn phím là bấm ngon choét ngay!
Em thích nhất là cài được thêm nhiều soft, đặc biệt là soft SBP Traveller có đủ hết: currency (real-time update), size (dùng để đi shopping), từ điển, lịch máy bay... nói chung là hằm bà lằng chưa vọc hết!
Để em cân nhắc con X10 xem thế nào, nhưng xài Android ko biết nó ra sao?