Hạng D
14/8/11
4.162
87.645
113
Đất thì cũng là tài sản. Ngân hàng cho vay thì cần tài sản thế chấp để đảm bảo. ( có dạng tín chấp nhưng là khách hàng quen và có uy tín giao dịch nhiều ). Chắc ngân hàng đó nó ko có đại diện ở đó nên ko có điều kiện thẩm định giá nên từ chối khéo thôi. Tìm ngân hàng khác đi anh !!

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Chào mấy bác,

Thông não giúp em 1 phát vì em gặp trường hợp vc em hộ khẩu HCM, mua 1 miếng đất ở ngoài Bình Định, giờ cần tiền vc em tính dùng miếng đất ngoài đó vay ngân hàng thì đc không mấy a? Em có hỏi ngân hàng Đông Á thì nó bảo ko cho vì đất ở đâu chỉ giải quyết cho hộ khẩu ở đó! Em chưa hỏi ngân hàng khác ạ. Cảm ơn cả nhà!
giờ này anh đi hỏi Đông Á thì nhà giữa Q1 nó cũng cho vay :D

Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
Tín dụng bank này hết rum rồi nên chảnh
Khác tỉnh thì hơi kẹt vụ thẩm định
Nên khó quá em bỏ qua

Hạng F
12/9/10
6.652
41.079
113
48
Bà Tó
Đất anh không có thanh khoản , ngân hàng nó không cầm .
Thử lấy tài sản khác đem vay thử coi sao .

Hạng C
19/8/13
534
7.228
93
58
Chào mấy bác,

Thông não giúp em 1 phát vì em gặp trường hợp vc em hộ khẩu HCM, mua 1 miếng đất ở ngoài Bình Định, giờ cần tiền vc em tính dùng miếng đất ngoài đó vay ngân hàng thì đc không mấy a? Em có hỏi ngân hàng Đông Á thì nó bảo ko cho vì đất ở đâu chỉ giải quyết cho hộ khẩu ở đó! Em chưa hỏi ngân hàng khác ạ. Cảm ơn cả nhà!
Vô tư đi anh, người khác đứng tên còn vay được, nói gì anh chính chủ

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Hic giờ này vẫn còn ảnh hưởng cái hk luôn.

Hồi xưa em bị dính cũng vụ giống vầy. Các ông nh cũng mắt giật lắm nhen chỉ trả lời mồm chứ không có văn bản, em đã bị mất cọc khi cố mua 1 căn vượt sức, đã hỏi rõ với nh nhưng khi xuống cọc nh bảo hộ khẩu khác TP. Nhớ tới già luôn :(