Hạng D
23/2/09
1.376
8.049
128
Đất rừng sản xuất ở LA thì người mua đứng tên có dễ dàng không bác. Người quen mình tính mua. Mình đang cản mà bó tay.

cái này thì khó nè bác, vì đất rừng sản xuất nó có quy định khác nhen: cá nhân, hộ gia đình bắt buộc phải hoạt động trong lĩnh vực nông, lâm nghiệp hoặc cư dân trong huyện thì mới được GIAO đất lâm nghiệp nghen bác; nhiều ng cũng mê nhưng phải đi vòng vòng đó bác, nếu đi ko vững thì bị té nên phải luôn cẩn thận nhen bác.

Trùm Cô
27/11/07
850
46.273
93
cái này thì khó nè bác, vì đất rừng sản xuất nó có quy định khác nhen: cá nhân, hộ gia đình bắt buộc phải hoạt động trong lĩnh vực nông, lâm nghiệp hoặc cư dân trong huyện thì mới được GIAO đất lâm nghiệp nghen bác; nhiều ng cũng mê nhưng phải đi vòng vòng đó bác, nếu đi ko vững thì bị té nên phải luôn cẩn thận nhen bác.
Cám ơn bác, để mình truyền lại tt này cho người quen.

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Chuyện là em muốn mua 1 miếng đất lúa ở Trảng Bàng Tây Ninh, mà ở dưới đây họ nói hộ khẩu sài gòn ko đc đứng tên đất lúa dưới đây. Bác nào rành mấy vụ này cho em xun ít thông tin với.
Hộ khẩu anh ở quận mấy?
Em Bình Thạnh vẫn đứng tên bình thường.

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Nó kêu xác nhận hộ nông nghiệp hoặc giấy xác nhận thu nhập ko ổn định. Mấy giấy này làm ở đâu đc hỉ. Làm xong ko biết có đc hok nữa.
Anh nói địa chính xã thuộc huyện Trảng Bàng cho anh giấy xác nhận hộ nông nghiệp có nguôn thu nhập ổn định từ việc sử dụng đất lúa (là thửa đất anh vừa mua), rồi mang giấy đó về địa chính quận anh có hộ khẩu xác nhận.

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Chuyện là em muốn mua 1 miếng đất lúa ở Trảng Bàng Tây Ninh, mà ở dưới đây họ nói hộ khẩu sài gòn ko đc đứng tên đất lúa dưới đây. Bác nào rành mấy vụ này cho em xun ít thông tin với.
Sẵn em quảng cáo tý. Em cũng đang cần bán miếng đất lúa, có 150m2 thổ cư ở Huyện Bến Cầu, Tây Ninh, mật tiền DT786, giá bao rẻ, 15x41.3 (1 cạnh dài hơn), 90 tr/m ngang. Zalo: 0902908398

8/8/16
1.734
2.891
113
Brvt,Đn vẫn lách = giấy xác nhận ...
NHƯNG
Địa chính ở xã ,chủ lô lúa thú nhận là có rủi ro về sau nên giá mới rẻ hơn Cln .
Dù sang tên nhờ giấy đó dễ ẹc nhưng dân đầu tư kén chơi hay rao cần mua trừ lúa => rẻ. Đnai mấy lô mt vậy rẻ rề vẫn ế.
6 năm sau người bán kiện người mua là tòa coi lòi ngay vụ gian giấy nông dân .
Hợp đồng vô hiệu, trả lại tiền,... cho nhau thế là người mua lỗ nặng vì chỗ khác lên bèo nhèo gấp 2 .Ng bán lãi thì tội gì ko kiện
Ko muốn thế thì nộp cho ng bán. Nộp ko bao giờ đủ lại ra tòa sau.
Hết đất rồi sao mua lúa ,rừng ?
Mấy chục năm nay nhà sổ chung, hay chưa lên thổ cư Odt dc có lãi thua xa nhà shr đầy đủ mà chưa đủ sáng mắt cho các bạn ?

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
2019 vô group face hot Cẩm Mỹ thấy nhan nhản tin cần mua.... trừ lúa dù mấy người đó ở Biên Hòa ,....
Lâu lâu ng bán nọc thằng mua ra lấy tiền.
Ng mua tham, biết mà phạm luật thì phải bị thế nên ng bán ko cắn rứt lương tâm

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Brvt,Đn vẫn lách = giấy xác nhận ...
NHƯNG
Địa chính ở xã ,chủ lô lúa thú nhận là có rủi ro về sau nên giá mới rẻ hơn Cln .
Dù sang tên nhờ giấy đó dễ ẹc nhưng dân đầu tư kén chơi hay rao cần mua trừ lúa => rẻ. Đnai mấy lô mt vậy rẻ rề vẫn ế.
6 năm sau người bán kiện người mua là tòa coi lòi ngay vụ gian giấy nông dân .
Hợp đồng vô hiệu, trả lại tiền,... cho nhau thế là người mua lỗ nặng vì chỗ khác lên bèo nhèo gấp 2 .Ng bán lãi thì tội gì ko kiện
Ko muốn thế thì nộp cho ng bán. Nộp ko bao giờ đủ lại ra tòa sau.
Hết đất rồi sao mua lúa ,rừng ?
Mấy chục năm nay nhà sổ chung, hay chưa Odt dc có lãi thua xa nhà shr đầy đủ chưa đủ sáng mắt cho các bạn ?
e nghĩ các bác mua đất lúa là để "chuyển đổi" làm gì đó, chứ ko mua để dành :D

• Like
Reactions: foryouandforlife