Tập Lái
26/3/19
3
1
3
33
Kính chào các bác, tình hình là nhà em vừa được gọi đi xem xe hôm thứ 2 (25/3), sale báo xe về đại lý hôm chủ nhật. Em xem xe ok mới chuyển tiền. Mọi thứ đều ổn trừ vài vết xước dăm ngay chỗ chỉnh gương lên xuống chỗ tài và mặt lưng chìa khoá ( Honda quá dở ko dán đc cái nilong), mà mấy xe mới khác đậu gần đó e xem cũng thế, xe thì bụi bên ngoài do chưa vệ sinh. Mọi thứ cũng ổn trừ 1 vấn đề là hồ sơ theo xe chưa về. Sale bảo honda hẹn đại lý là thứ 5 (28/3) sẽ có. Em muốn hỏi là có bác nào bị thế chưa? Hồ sơ có khi nào đại lý giao quá trễ không các bác? Đại lý cũng to nhất nhì SG nên e cũng không lo lắm, chỉ sợ trễ lỡ việc e thôi.
Nhân tiện e hỏi luôn, do sale giải thích nhà e phải chuyển tiền lun để Honda Việt Nam chốt xe đó của em chứ không thể đợi đến có hồ mới chuyển ( nhà e muốn có hồ sơ mới chuyển tiền), như vậy sẽ đẩy cho khách chờ sau mình, nên nhà e cũng chuyển tiền rồi. Có cụ nào giống trường hợp em không?
Thứ 5 (28/3) là xe giao về nhà ở tỉnh, em đăng ký xe ở tỉnh, hồ sơ khi có sale gửi thư theo sau. Nhận xe mà chưa có giấy tờ làm đăng ký luôn cũng bất tiện, đang háo hức.

Hạng F
22/7/13
8.983
40.281
113
Kính chào các bác, tình hình là nhà em vừa được gọi đi xem xe hôm thứ 2 (25/3), sale báo xe về đại lý hôm chủ nhật. Em xem xe ok mới chuyển tiền. Mọi thứ đều ổn trừ vài vết xước dăm ngay chỗ chỉnh gương lên xuống chỗ tài và mặt lưng chìa khoá ( Honda quá dở ko dán đc cái nilong), mà mấy xe mới khác đậu gần đó e xem cũng thế, xe thì bụi bên ngoài do chưa vệ sinh. Mọi thứ cũng ổn trừ 1 vấn đề là hồ sơ theo xe chưa về. Sale bảo honda hẹn đại lý là thứ 5 (28/3) sẽ có. Em muốn hỏi là có bác nào bị thế chưa? Hồ sơ có khi nào đại lý giao quá trễ không các bác? Đại lý cũng to nhất nhì SG nên e cũng không lo lắm, chỉ sợ trễ lỡ việc e thôi.
Nhân tiện e hỏi luôn, do sale giải thích nhà e phải chuyển tiền lun để Honda Việt Nam chốt xe đó của em chứ không thể đợi đến có hồ mới chuyển ( nhà e muốn có hồ sơ mới chuyển tiền), như vậy sẽ đẩy cho khách chờ sau mình, nên nhà e cũng chuyển tiền rồi. Có cụ nào giống trường hợp em không?
Thứ 5 (28/3) là xe giao về nhà ở tỉnh, em đăng ký xe ở tỉnh, hồ sơ khi có sale gửi thư theo sau. Nhận xe mà chưa có giấy tờ làm đăng ký luôn cũng bất tiện, đang háo hức.
Xe nào ở đại lý mà chả phủ bụi bác!?
Giao xe khách mới rửa và giao thôi! Dealer nào cũng vại à
Pic mang chên mạng mang tính chất minh quạ

Attachments

Tập Lái
26/3/19
3
1
3
33
Xe nào ở đại lý mà chả phủ bụi bác!?
Giao xe khách mới rửa và giao thôi! Dealer nào cũng vại à
Pic mang chên mạng mang tính chất minh quạ
Đúng rồi bác, nên em không lăn tăn vụ bụi bặm. Rửa cái là ổn thôi, mọi thứ ngon nghẽ chỉ có xước ở chỗ chỉnh kính, chắc do tài xế ẩu. Chỉ có hồ sơ chậm hơi lỡ việc e. Đang háo hức lắm bác. Hihi

Attachments

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bình thường thôi bác ơi, hồi mình mua con M6 chuyển tiền rồi mà nó còn đang trong dây chuyền ráp tại nhà máy Mazda Chu Lai nữa.. haha. Quan trọng khi nộp/chuyển tiền bác ký nhận giấy tờ or lưu giữ thông tin chuyển tiền là OK thôi, chỉ lo họ chậm trễ thời gian bàn giao xe làm giảm cái độ "hưng phấn" của chúng ta đôi chút, còn mất tiền thì không có ạ.

Nghĩ rõ khổ cho dân Việt, không phải có tiền là muốn gì cũng được đâu nhá.

Tập Lái
26/3/19
3
1
3
33
Đúng rồi bác. Mấy hôm nay e nhận xe với làm đăng ký không vào update. Tình hình e đã nhận xe rồi và hồ sơ cũng về đúng ngày như Đại lý thông báo. Giờ còn trải nghiệm nữa thôi.