Hạng D
22/1/19
4.064
6.707
113
Morning còn đi được nữa là Accent, vấn đề là xe ít êm ái, vị trí ngồi lái thấp thì lái sẽ nhanh mệt. Nên mệt lúc nào thì bác nghỉ lúc đó. Đi Sedan thì nên lựa đường ít gồ ghề, cái này em nghĩ cũng hơi thừa khi khuyên. Vì chả ai dùng xe gầm thấp để đi offroad cả ...

• Like
Reactions: Gold Advertising
Tập Lái
9/8/15
11
7
3
41
Mong muốn có 1 trải nghiệm trong đời nên muốn có 1 chuyến xuyên việt , dự kiến xuất phát Từ HCM- Cực Bắc của VN.

Bác nào có kinh nghiệm đi rồi, xin chia sẻ kinh nghiệm và những điều cần lưu ý.
Các bác Đánh giá Accent 2020 có đi di chuyển được cho chuyến hành trình này không?

View attachment 2820264*Ảnh minh họa
Con Mitsubishi Attrage cùi bắp 2019 Em còn dám đạp Rạch Giá Hà Nội không nghỉ mà Bác Accent còn lo chi

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Xe máy còn đi được huống gì Accent. Nhưng quan điểm của mình là đi được nó khác với đi ráng và càng khác với đi khoẻ.
Bác đi Accent sẽ khoẻ hơn Morning nhưng sẽ không bằng Camry hay mấy con SUV (mình VD vậy)....
Ý mình ở đây là bác phải cân nhắc xe cộ cũ hay mới, sức khoẻ như thế nào.....vì thật sự lên xe ngồi chạy không thì ko có gì lăn tăn cả lắm nhưng mình không biết trước được những gì sẽ xảy ra cho xe mình đâu, tới lúc có chuyện thì lại ước j... nên càng kỹ càng tốt ah
- Chúc bác có chuyến đi an toàn vui vẻ

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Vì đi đường xa nên bạn ráng trang bị thêm cho xe những thứ sau: 1/ pin dự phòng có kích nổ máy xe phòng khi hết ắc quy giữa đường. 2/ bộ nâng bánh xe, tháo bánh và bơm xe bằng điện (xe bạn có bánh dự phòng?). 3/ Bộ vá xe. 4/ cảm biến áp suất lốp 4 bánh xe xem được khi lái xe. 5/ Nâng cấp màn hình Android có xài với SIM 4G (hoặc mua cục Android box 4G nếu màn hình xe bạn có chạm tay). 6/ Nếu ghế lái xe bạn chỉnh tay thì nên nâng cấp chỉnh điện. Những thứ trên giúp cho bạn yên tâm cầm lái thoải mái trên đường. chúng cũng là những thứ sẽ theo xe bạn dài dài sau này.

Hạng B2
13/8/13
187
195
43
Trước khi đi thì kiểm tra, vệ sinh toàn bộ hệ thống phanh. Kiểm tra lốp, thay dầu máy, kiểm tra máy lạnh, hệ thống làm mát động cơ. Chuẩn bị thêm một số loại thuốc cơ bản: thuốc đau bụng, thuốc hạ sốt. Accent 2020 đi cô tư nhé bác, em Fiesta 2011 còn xuyên việt này.
vậy tuyệt quá rồi, bác đi tầm mấy ngày thế. đợi này mình tính đi tới Hà Giang, ngao du 1 chuyến.

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
Đi tốt, mạnh dạn đi. Chả cần chuẩn bị gì đâu ngoài tiền. Có 2k km có gì đâu mà lo.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
13/8/13
187
195
43
Vì đi đường xa nên bạn ráng trang bị thêm cho xe những thứ sau: 1/ pin dự phòng có kích nổ máy xe phòng khi hết ắc quy giữa đường. 2/ bộ nâng bánh xe, tháo bánh và bơm xe bằng điện (xe bạn có bánh dự phòng?). 3/ Bộ vá xe. 4/ cảm biến áp suất lốp 4 bánh xe xem được khi lái xe. 5/ Nâng cấp màn hình Android có xài với SIM 4G (hoặc mua cục Android box 4G nếu màn hình xe bạn có chạm tay). 6/ Nếu ghế lái xe bạn chỉnh tay thì nên nâng cấp chỉnh điện. Những thứ trên giúp cho bạn yên tâm cầm lái thoải mái trên đường. chúng cũng là những thứ sẽ theo xe bạn dài dài sau này.
xe mình cũng nâng cấp đủ rồi, giờ trang bị thêm ấy cái dụng cụ để phòng ngừa cho xe. Cứ xác balo lên àm chơi thôi. muốn tận hưởng vẻ đẹp thiên nhiên của vn

• Like
Reactions: fastcar
Hạng B2
13/8/13
187
195
43
Xe máy còn đi được huống gì Accent. Nhưng quan điểm của mình là đi được nó khác với đi ráng và càng khác với đi khoẻ.
Bác đi Accent sẽ khoẻ hơn Morning nhưng sẽ không bằng Camry hay mấy con SUV (mình VD vậy)....
Ý mình ở đây là bác phải cân nhắc xe cộ cũ hay mới, sức khoẻ như thế nào.....vì thật sự lên xe ngồi chạy không thì ko có gì lăn tăn cả lắm nhưng mình không biết trước được những gì sẽ xảy ra cho xe mình đâu, tới lúc có chuyện thì lại ước j... nên càng kỹ càng tốt ah
- Chúc bác có chuyến đi an toàn vui vẻ
xe cũng bảo dưỡng thường xuyên, trước đây đi tầm 400km thôi, chưa bao giờ đi xa, nên chắc cần lên kế hoạch để trang bị thêm cho xe vài option đi cho chắc chắn.
Tks bác

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
năm trước mình đi morning phà phà có sao đâu.đi xuyên việt 3 lần bằng morning.ko bị trục trặc hay hư hỏng gì cả.đi gia đình nên chạy chậm vậy nên cũng ko bị mấy ảnh hỏi thăm lần nào luôn.bác cứ bảo dưỡng thay nhớt kiểm tra xe trước khi đi là ok.