Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
13/3/08
82
3
6
Mình đang đang giai đoạn thiết kế sơ bộ để chuẩn bị xin giấy phép, nhà phố ở Q.2 & có các vấn đề sau cần hỏi các bác pro:
1/ Xây nhà xong có cần nhà thầu xuất hóa đơn tài chánh kg? vì nhà riêng nên mình cũng không cần cái hóa đơn này mà không biết hiện nay khi hoàn công xong đăng ký chủ quyền nhà mới có đóng thuế xây dựng nhà hay kg nữa? (trước đây mình nhớ là phải đóng 5%x giá xây nhà theo quy định nhà nước mặc kệ anh có hóa đơn mua vật tư hay kg) , hiện nay có nhà thầu chào 3 tr/m2 có hóa đơn & cũng có nhà thầu nói 2.8 tr/m2 nhưng kg xuất hóa đơn (chỉ ký hợp đồng & ký biên bản nghiệm thu để hoàn công)
2/ Mình đang muốn dùng cọc dự ứng lực nhưng hiện nay kg biết ai sẽ ép & xem trên mạng thì có nhiều kg biết dùng cọc của ai: Phan Vũ, Thủ Đức, bê tông miền nam, 620, ..., chất lượng & giá thành sẽ ra sao, ai sẽ ép cọc?
Các bác pro thông tin dùm nhé, tks

Hạng B2
25/1/13
254
612
93
Chào bác!

Tốt nhất bác tìm 1 đơn vị tin tưởng và giao người ta làm.
Hóa đơn chắc chắn phải cần khi hoàn công công trình.
Xây hoàn thiện luôn 3tr/m2 thì không có đâu bác. Phần thô thì ok quan trọng là làm tới đâu thôi.

Một ít thông tin, bác tham khảo thêm nhé.

Tập Lái
22/8/12
21
16
3
HCM
muốn xuất hóa đơn thì cái này phải thỏa thuận với thầu trước .... 2.8 tr/m2 nhưng kg xuất hóa đơn thì giá chuẩn hiện nay rồi đó bác .
mọi chuyện sau khi hoàn thành thì dùng dịch vụ cho nó khỏe ..........
đó là theo kinh nghiệm của mình .....

Hạng B1
18/6/13
65
0
0
yeucuocsong nói:
oh buồn quá, tới giờ này kg ai có ý kiến gì hết

Bác làm tới đâu rồi. Có cần gì về thiết kế,thi công thì bác cho e đặt gạch nhé. bên Q2 CT bên e cũng nhiều đấy hihi

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
e hỏi ké: vậy lúc xây không hóa đơn thì làm hoàn công gặp rắc rối à? Chánh quyền yêu cầu xuất trình tất cả hóa đơn?
Nếu e xây thô 1 đơn vị - hoàn thiện nhiều đơn vị thì hóa đơn sẽ là nhiều hóa đơn gộp lại, như vây có rắc rối khi hoàn công không?

Hạng B2
25/1/13
254
612
93
củ cải nói:
e hỏi ké: vậy lúc xây không hóa đơn thì làm hoàn công gặp rắc rối à? Chánh quyền yêu cầu xuất trình tất cả hóa đơn?
Nếu e xây thô 1 đơn vị - hoàn thiện nhiều đơn vị thì hóa đơn sẽ là nhiều hóa đơn gộp lại, như vây có rắc rối khi hoàn công không?
Không có hóa đơn làm sao làm hoàn công được. Chỉ cần 01 hóa đơn là ok rồi bạn. Bất kỳ đơn vị nào xuất cũng được nhưng chỉ cần 1 hóa đơn thôi.

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Bác muốn làm mống nhà bằng ép cọc dự ứng lực thì qua mình nha..,http://trungtruc.vn/...sẻ giúp bác nha..

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
thepviet nói:
củ cải nói:
e hỏi ké: vậy lúc xây không hóa đơn thì làm hoàn công gặp rắc rối à? Chánh quyền yêu cầu xuất trình tất cả hóa đơn?Nếu e xây thô 1 đơn vị - hoàn thiện nhiều đơn vị thì hóa đơn sẽ là nhiều hóa đơn gộp lại, như vây có rắc rối khi hoàn công không?
Không có hóa đơn làm sao làm hoàn công được. Chỉ cần 01 hóa đơn là ok rồi bạn. Bất kỳ đơn vị nào xuất cũng được nhưng chỉ cần 1 hóa đơn thôi.

OK. Đã Hiểu :). Thanks Bác.

Hạng B1
13/3/08
82
3
6
nhà thầu nhận 2.8 tr/m2 là phần thô + nhân công hoàn thiện, còn vật tư hoàn thiện bên A mua, hóa đơn chắc mình phải tìm hiểu trực tiếp từ mấy chổ chuyên hoàn công quá, mình đang nghĩ phương án giao thầu 2.8 tr/m2 nhưng làm thêm 1 hợp đồng nhân công + xuất hóa đơn nhân công (giá rẻ thôi) để hợp thức hóa chuyện hoàn công vì hoàn công chắc chỉ cần hợp đồng (nhân công cũng được)+ biên bản nghiệm thu+ hóa đơn nhân công, còn vật tư thì chủ nhà dược quyền mua mà
Vài bữa nữa mình sẽ liên lạc bên bác Cam Vo nhe

Status
Không mở trả lời sau này.