Hạng C
10/9/07
971
66
28
RE: Họa vô đơn chí

Mấy bác ngồi trên xe cont lần nào chưa ??...mấy xe lúc nhúc phía dưới khó thấy lám các bác ợ, nhất là loại đầu kéo Mỹ này, kính lái có chút xíu tít trên cao....e khuyên chân thành, các bác có đi 2B hay 4B cũng nên tránh các loại đầu kéo, các bác tài lái đầu kéo cũng là dân lâu năm trong nghề, nhưng để điều khiển được nó, không phải là chuyện như các bác lái xe ô tô con đâu....e lái thử roài, ứ dám chạy đâu [8D][8D]

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Chạy ngang hông nó em còn hổng dám chứ đừng nói bon chen, lấn mặt, nó mà nghiêng xuống đè 1 cái là như con mực khô chấm tương ớt luôn ấy chứ

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Chiều hôm đó em cũng đi ngang đoạn này, kinh quá... Cách đây khoảng 1,2 tuần gì đó trong Cảng VICT xe container cũng tiễn 1 em lên đường, em thường tiếp xúc với container (công việc của em mà) nhưng em vẫn còn nổi da gà về mấy vụ này. Không bao giờ đứng gần xe container nếu không cần thiết, không đi trước đi, bên cạnh, đi sau thì nên cách 1 đoạn cho an toàn. Lâu rồi cty em nhập về 2 cái xe lu , thằng bán hàng đóng trong container 40ft ràng buộc rất kỹ nhưng khi mở container kiểm hóa thì thằng giao nhận nó cho mấy sợi dây chằng này cho tụi bốc xếp, hậu quả lúc lên xe container vận chuyển thì chiếc xe lu trong cont không được cố định nó chạy tới chạy lui theo quán tính khi xe container đi chuyển, gặp mấy thùng container già cỗi và bị nước biển ăn mòn nên nó bung thành cửa văng chiếc lu ra ngoài đường may mà không có thiệt hại về người.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Em sợ nhất lúc vào vòng xoay, lúc đó Con nó ôm cua thấy ghê quá, nhưng khổ 1 nỗi là đường đâu mà tránh [&:][&:]. Thôi, trời kêu ai nấy dạ :mad::mad:

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

Cũng là cái tội cho xe 2B chạy ẩu,đừng đổ lổi cho mấy bác container,mấy bác cũng lái xe như mình thôi,chuyện xui xảy ra k ai biết trc đựoc...

Hạng D
25/11/07
2.122
58.619
113
Viện Nghiên Cứu

Xe cont với xe ben, ra đường là em sợ mấy anh này nhất! Hoặc chạy sau hoặc vượt lên trước thật xa! tai họa vô lường, cẩn thận là trên hết!

Tập Lái
4/6/16
13
1
3
44
chổ này rất hẹp , chắc tại anh Nu Vô này chạy ẩu quá , âu cũng là hậu quả của việc chạy ẩu ...

Hạng B2
23/7/09
141
34
28
Tốt nhất ra đường nên quan sát cẩn thận và nhường nhau 1 tí thì mọi chuyện sẽ êm xuôi