Hạng C
16/12/14
515
271
63
34
1. Nhà nghèo nhất họ. Mới có tí tẹo tiền. Nhà cửa chưa có. Muốn mua xe hơi: con nhà lính tính nhà quan. Tôi đoán anh dân gốc bắc. Chắc học kỹ thuật ra
2. Nhà nghèo. Mới làm ra tí tiền chưa biết đã quan tâm báo hiếu được cho ông bà cái gì chưa đã chăm chăm đưa tiền cho gái giữ. Sao không đưa tiền cho bà già giữ? Có vẻ đặt sở thích và yêu cầu của gái lên đầu. Nào là k thích xe cũ. Nào phải nhà nội thành hẻm to. Về xem ông bà già có ai cần cấy bộ răng giả cho việc ăn uống được dễ dàng hoặc là mang ông bà đi khám tổng quát ở BV lớn xem có gì cần chạy chữa k đã nhé.
3. 31tr 1 tháng mà ở nhà thuê và chưa có gì cả thì cũng chỉ mới là thành phần thoát đói thôi bác nhé. Vì không có gì chắc chắn nguồn thu đó nó nền vững cả. Lo mà thủ thế phòng lúc thất nghiệp khó khăn chứ chưa gì săm xe đến lúc thất nghiệp bán xe trả nợ bank và lấy tiền ăn thì nó chả ra làm sao cả.

Lời khuyên cho riêng bác.
Nhà nghèo là xuất phát điểm rất thấp nên phải đổ móng cho chắc. Tự mình thấy nên làm sao cho chắc thì làm chứ đưng so đo với thiên hạ. Bác nen góp đủ tiền mua 1 căn nhà để ở. 1 căn cho thuê. Và sau đó dư ra tiền nhà rỗi ít nhất 1 tỏi rồi thì hẵng chi ra chừng 600tr mua con xe hạng B mà đi. Lời nói khó nghe nhưng cứ suy nghĩ nhé.
E rất thích tính của bác, chửi thẳng mặt