Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
em thấy căn hộ mà có ban công thì CDT lợi chứ nhỉ ? Nó cũng tính vô trong m2 mà nhân lên thôi, chứ đâu có giảm đồng nào đâu ? Chi phí hoàn thiện ban công với lô gia cũng yêu cầu kỹ thuật thấp hơn là thi công trong căn hộ. Thường căn hộ mà có ban công thì có thể trồng cây, làm tiểu cảnh, vườn treo.... Hay là thi công ban công, lô-gia nó khó hơn nên CDT ko mặn mà lắm ? bác nào xây dựng giải thích em với.
ô

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
4bthang2b nói:
bravia nói:
một chỉ tiêu mà CDT không chọn phương án thiết kế có Bancông là THAM. Tham trong chỉ tiêu QH.
Các CC không có bancong thường là các chung cư Cao Cấp (đắt tiền và thường nằm trong nội thành) . Áp dụng cái này cho cái giá rẻ lại nằm ở xa, thấy có vẻ khập khiễng thật đấy.
Chỉ có tác dụng trong việc Chào hàng là Sướng thôi :D
Theo em biết là vấn đề ở chổ: xin phép xây dựng chung cư cao tầng mà có ban công khó lắm bác ơi! Có thể nói giống như "điệp vụ bất khả thi"
Chủ đầu tư nào cũng muốn có ban công hết á, không phải họ không biết có ban công là đẹp đâu.
Hi, trong TC TK Chung Cư Cao tầng không cho phép TK BC chỉ được làm Lôgia thôi .Còn ông nào thấy BC 100% làm sai phép rồi hợp thức hóa .

Hạng C
9/2/12
946
38
48
tất nhiên ban công và lô gia khác nhau, ở đây thì mình cứ xem nhứ 1, chứ hình như căn hộ thì chỉ có lô gia không có ban công đúng không các bác?

Tập Lái
10/2/12
28
2
3
căn góc 101m2, có khu phơi đồ rất rộng, có thể trồng cây ở đó. Mình mua 1 căn góc, thấy căn này thiết kế cũng hợp lý. Nếu bác JerryMouse quan tâm thì thiết nghĩ cũng nên xuống đó xem thử chứ không nên chỉ xem qua hình chụp.

Tập Lái
22/11/11
23
0
1
Bác ở căn lầu mấy? block nào?

Hồi đó cũng định mua căn 101m giống bạn nhưng được "sư phụ" tài trợ thêm nên quyết căn 121.4m

Em ở lầu 8 block B4 căn số 3, hân hạnh được làm quen

Tập Lái
21/3/12
5
0
0
bkboy nói:

Hồi đó cũng định mua căn 101m giống bạn nhưng được "sư phụ" tài trợ thêm nên quyết căn 121.4m

Bác này ở Block B4, tầng 8. Em có căn trên bác 1 tầng là tầng 9. cũng 121,4m2. Đang muốn sang nhượng lại chênh lệch 20tr thôi. (Chi phí này dùng đóng thuế TNCN 2%). Bác nào cần LH chữ ký của em nhé

Hi các bác
Bên Căn hộ An Tiến ko thiết kế ban công cũng là điều khá đáng tiếc. Mình cũng thích ban công vi nó tạo khoảng không gian cho căn hô (có thể đặt chậu cảnh, hòn non bộ, hồ cá...)
Nhưng nếu có ban công, bác nào có con nhỏ thì phải làm thêm song sắt cho chắc chắn, hoặc lắp đặt thêm cáp an toàn. Vì sợ con nít hiếu động leo trèo hoặc chạy nhảy nô đùa.
Nói chung giá 14,4tr/m2 thì chấp nhận dc.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.316
113
MINHSUZUKI nói:
4bthang2b nói:
bravia nói:
một chỉ tiêu mà CDT không chọn phương án thiết kế có Bancông là THAM. Tham trong chỉ tiêu QH.
Các CC không có bancong thường là các chung cư Cao Cấp (đắt tiền và thường nằm trong nội thành) . Áp dụng cái này cho cái giá rẻ lại nằm ở xa, thấy có vẻ khập khiễng thật đấy.
Chỉ có tác dụng trong việc Chào hàng là Sướng thôi :D
Theo em biết là vấn đề ở chổ: xin phép xây dựng chung cư cao tầng mà có ban công khó lắm bác ơi! Có thể nói giống như "điệp vụ bất khả thi"
Chủ đầu tư nào cũng muốn có ban công hết á, không phải họ không biết có ban công là đẹp đâu.
Hi, trong TC TK Chung Cư Cao tầng không cho phép TK BC chỉ được làm Lôgia thôi .Còn ông nào thấy BC 100% làm sai phép rồi hợp thức hóa .
Chính xác là Logia - mà làm logia phải thụt lại, tốn thêm một mớ hệ kết cấu đỡ tường, làm hệ kết cấu an toàn bảo vệ cho lan can, phức tạp trong phân chia, phòng ốc nhỏ lại, khả năng chiếu sáng kém...

N16
Tập Lái
20/3/07
6
0
1
Em thì quan tâm đế khu Chánh Hưng Giai Việt, nhưng sao thấy ít thông tin ném đá quá.
Bác nào có thông tin về dự án này thì chia sẻ với.

Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
rentingvietnam1 nói:
bkboy nói:

Bác này ở Block B4, tầng 8. Em có căn trên bác 1 tầng là tầng 9. cũng 121,4m2. Đang muốn sang nhượng lại chênh lệch 20tr thôi. (Chi phí này dùng đóng thuế TNCN 2%). Bác nào cần LH chữ ký của em nhé

Hi các bác
Bên Căn hộ An Tiến ko thiết kế ban công cũng là điều khá đáng tiếc. Mình cũng thích ban công vi nó tạo khoảng không gian cho căn hô (có thể đặt chậu cảnh, hòn non bộ, hồ cá...)
Nhưng nếu có ban công, bác nào có con nhỏ thì phải làm thêm song sắt cho chắc chắn, hoặc lắp đặt thêm cáp an toàn. Vì sợ con nít hiếu động leo trèo hoặc chạy nhảy nô đùa.
Nói chung giá 14,4tr/m2 thì chấp nhận dc.
Căn B4 của bác là căn số mấy vậy?

Tập Lái
10/2/12
28
2
3
mình mua lầu 9, block B1.
Sau khi mua xong, cho đến giờ thì mình vẫn hơi lấn cấn chuyện đi lại vào buổi tối ở khu đó bằng xe máy, không biết có an toàn không? Mọi thứ khác mình thấy ok.

Status
Không mở trả lời sau này.