Tập Lái
4/11/16
7
9
3
35
Tình hình là gia đình xem có 1 miếng đất nhỏ ở Q9 , là khu từ đường cao tốc mới mở, hướng đi ra ngoại thành thì là bên phải , ông nội sau khi mất chia cho các chú bác mỗi người 1 mảnh đều nhau. Đất để đó không sử dụng. Dạo này nghe thông tin phong phanh là nó đang thuộc dự án của thành phố. Lúc đầu thì khá là phấn khởi vì nếu chính quyền mua lại thì chắc cũng bán. Nhưng lại nghe rất nhiều điều tiến về việc 1 số quận lân cận như Q2,Q7 địa phương dụ mua đất của dân giá rẻ rồi bán cho chủ đầu tư . Băng khoăn của mình cần tìm hiểu là khu đất đó nếu có quy hoạch đền bù thì tầm giá bao nhiêu , có nguy cơ bị địa phương thu hồi ko đền bù không (đất có giấy tờ chủ quyền đầy đủ) , và đất vườn thì lên thổ cư có khó không .Cảm ơn mọi người !!!!

Tập Lái
4/11/16
7
9
3
35
Long Phước có qui hoạch 1/10.000 và trung tâm có 1/2000 lâu rồi nha bác chủ. Lấy giấy tờ đất lên quận hỏi thông tin QH
vào các ngày thứ 3 nha.
thank bạn

Tập Lái
4/11/16
7
9
3
35
pin cho mình vị trí trên google map xem mình có giúp được ko.

Cái khu đất vòng tròn đỏ đó bạn, đi trên đường cao tốc long thành dầu giây gặp cái trạm thu phí ,nhìn xuống phía dưới bên phải , vào sâu 300m

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Cái khu đất vòng tròn đỏ đó bạn, đi trên đường cao tốc long thành dầu giây gặp cái trạm thu phí ,nhìn xuống phía dưới bên phải , vào sâu 300m

Chắc bạn đang giỡn chơi phải không?
Bạn biết nó qua trạm thu phí.
Bạn biết xem và định vị trên google map.
Mà bạn không biết nó thuộc Đồng Nai ???

Hạng B2
13/12/11
180
2.447
93

Bác @Ba Văn cho em hỏi ké, em có vài trăm chai, tính kiếm miếng đất vườn Q9 để sau này về dưỡng già, có khu nào khả thi không bác?

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Bác @Ba Văn cho em hỏi ké, em có vài trăm chai, tính kiếm miếng đất vườn Q9 để sau này về dưỡng già, có khu nào khả thi không bác?
Vài trăm thì ko khả thi bác ạh. Đất vườn có đường vô đất giá cũng 4tr/m2. Vài trăm thì mua 50m2 thứ nhất: ko có để bán, thứ hai: mua 50m2 mua để làm gì.

Tập Lái
4/11/16
7
9
3
35

Thật mình ko biết bạn , vì nó ko có số nhà, vào sâu bên trong là cây cối, có tầm 20 hộ sinh sống,nên vị trí trên map mình chọn tầm tầm đó. Và như bạn nói với bạn ở trên thì đất vườn mà giá đã 4tr/m2 rồi ah ???

Ehi confirmed
Tập Lái
5/11/16
38
98
18
pin cho mình vị trí trên google map xem mình có giúp được ko.

E chào bác Ba nhé.

Chả là em cũng có miếng vườn mua nhiều năm trước, cũng nằm cùng khu vực với bác chủ thớt... gần đây cũng nghe nói qui hoạch này nọ... khi nào tiện, bác Ba xem giúp em với. Đa tạ bác.
(Vị trí theo hình dưới)

Attachments

Chỉnh sửa cuối: