Hạng D
15/9/17
2.752
2.136
113
39
20 năm , giá xe tăng chưa đến 15% mà học bằng lái tăng 1000% , gấp 10 lần. Chỉ là cái giấy phép lái xe thôi mà đắt đỏ quá!

Hạng B2
5/9/20
340
2.933
93
Khoảng năm 2016 -2017, mình làm đăng ký nhận 3 tháng bảo hiểm thất nghiệp ở quận Tân Bình, được hướng dẫn qua trung tâm giải quyết việc làm Tân Bình đăng ký học miễn phí mấy môn như sửa xe máy, hớt tóc, làm bánh v.v và học lái xe bằng B2 được hỗ trợ giảm 50% học phí mà tiếc là mình có bằng B2 rồi nên không học....

Không biết anh em có gặp trường hợp nào được hướng dẫn học miễn phí không?
Học b2 thì các trung tâm giải quyết việc làm đều lấy 50%hp

Tập Lái
15/3/16
13
24
3
Mình đi nghĩa vụ về học ko tốn 1 đồng còn dc lựa bằng Abcdxxx :D
Nhưng học 1 năm dc cấp chứng chỉ nghề lái xe rồi cấp thêm bằng, mấy anh chắc thầy không dậy thêm cái môn kiểm tra xe cơ bản và thay lốp socur.
Trước khi đi nghĩa vụ về bạn có 2 lựa chọn: 1) là học nghề và 2) là nhận 1 cục tiền. Nên việc bạn học nghề lái xe là họ đã trừ tiền kia của bạn rồi, nên không có gì là không tốn 1 đồng đâu nha.

• Like
Reactions: thichmexe
Tập Lái
15/3/16
13
24
3
Tôi năm 2016, học ở Trường sát hạch lái xe Miền Đông (Trường Cảnh sát 2, Q.9 cũ) với học phí là 4.3triệu, tự học lý thuyết và có xe nhà để thức hành thêm, khi đi học chỉ mời cafe Thầy, chia tay Thầy có nhậu và bồi dưỡng Thầy (mọi người gom tiền lại). Tổng cộng khi lấy bằng chắc khoảng 6triệu. Vợ tôi năm 2019 học thì tăng lên gần 5triệu học phí, rồi các khoảng bồi dưỡng, cafe, ăn trưa, tụ tập chia tay chia chân, mừng thi đậu....chắc tổng cộng gần 12triệu.

Hạng B2
19/5/21
158
1.647
93
Vì sao và có cần thiết khi phân loại B1 và B2 làm gì ko nhỉ

Hạng D
8/10/11
3.066
5.968
133
Trước khi đi nghĩa vụ về bạn có 2 lựa chọn: 1) là học nghề và 2) là nhận 1 cục tiền. Nên việc bạn học nghề lái xe là họ đã trừ tiền kia của bạn rồi, nên không có gì là không tốn 1 đồng đâu nha.
Vậy là a chưa biết về chế độ bộ đội xuất ngủ rùi mình về 2010 tiền xuất ngủ vẫn lãnh đủ nhé anh mình vẫn nhớ rõ 9tr3. Và Có hướng nghiệp cho mình nhiều ngành nghề khi xuất ngủ, mình chọn đk học lái xe nhưng phải lên phường xin tờ giấy học có giấy giới thiệu từng bước chứ ko phải chạy thẳng lên trung tâm đăng ký học free dc đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/11/20
123
73
28
Mình đi nghĩa vụ về học ko tốn 1 đồng còn dc lựa bằng Abcdxxx :D
Nhưng học 1 năm dc cấp chứng chỉ nghề lái xe rồi cấp thêm bằng, mấy anh chắc thầy không dậy thêm cái môn kiểm tra xe cơ bản và thay lốp socur.
Tuỳ trung tâm thôi bạn, lúc tôi học 6 môn lý thuyết và kiểm tra từng môn khi học xong, còn được vào xem 2 cục máy số sàn, sdt và chỉ luôn cách thay bánh xe và cầu chì để tránh mất tiền oan với các lỗi vặt.

Hạng B2
3/9/19
359
344
63
Japan
Vì sao và có cần thiết khi phân loại B1 và B2 làm gì ko nhỉ
B2 thì có thêm phần học đạo đức nghề nghiệp vận chuyển hàng, vận chuyển khách. Nó có kèm chứng chỉ nghề nghiệp nữa. Và hạn chỉ có 10 năm để đổi bằng.

Về lý thuyết thì đúng là cần, nhưng thực hiện thì chỉ có tinh thần chống đối thôi.

• Like
Reactions: vudinhhung