Tomb Raider
29/6/17
1.957
35.896
113
Trước khi dời về q9, cái trạm ngựa này ở q2 cách miếng đất ba má em chừng 50m.

Em cũng cho thằng nhóc bon chen chừng chục lần. Mỗi lần giá 300k ( thời điểm 2017).

Lúc cho thằng nhỏ tập em cũng đứng xớ rớ chém gió với cha chủ ng Pháp.

Nói chung chơi cho vui cho bọn nhỏ biết thế nào là ngựa thì được. Leo lên con ngựa chạy vòng vòng tí ko bị ngựa đá thì chắc 10 20 buổi là okie. Nhưng đến level nhảy chướng ngại abc thì sẽ rất khó vì chỗ nhỏ và phải quen với con ngựa đó luôn mới được. Và phải rất cực khổ theo cho đến cùng

Bên nước ngoài đây là môn thể thao siêu siêu quý tộc ( golf là bèo). Qua vn nó xuống giá hợp lý nên bọn Tây nó bu chơi cho biết chứ em thấy nó chẳng giải quyết được khâu gì về thể lực ngoại trừ chuyện oai cả.
ngựa nuôi giờ cũng có giá, mình thích nuôi vì tính cách của con ngựa, thông minh và mến chủ. nhưng cũng rất khó thuần nếu không được trực tiếp chăm sóc. lỗi lớn nhất của ngựa là dễ đá khi bị kích động, một vài con có tật cắn người
Con thằng bạn nó học sao mà bị ngựa táp vào tay phải đi chích ngừa :D

Hạng B2
1/1/18
116
27.429
93
Gái nhà em thích cỡi ngựa. Ko biết cỡi mà leo lên ngồi phi là dập dái như chơi. Thỉnh thoảng về ai cập sáng sớm hai mẹ con đi cỡi ngựa hóng gió biển cũng sảng khóai. Út nhà em thì học trình diễn nhưng chỉ chỉ thích phi, mà muốn vậy thì phải tự mua. Mua ko khó, nhưng chăm khó. Có thể gởi tại trường. Em ko dự định ở lại Đức nên bác ý kiến này. Chắc suy nghĩ lại.

Học cưỡi ngựa ở Saigon - môn thể thao đẳng cấp và bổ ích cho trẻ em
Học cưỡi ngựa ở Saigon - môn thể thao đẳng cấp và bổ ích cho trẻ em

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.640
113
www.phindeli.com
Gái nhà em thích cỡi ngựa. Ko biết cỡi mà leo lên ngồi phi là dập dái như chơi. Thỉnh thoảng về ai cập sáng sớm hai mẹ con đi cỡi ngựa hóng gió biển cũng sảng khóai. Út nhà em thì học trình diễn nhưng chỉ chỉ thích phi, mà muốn vậy thì phải tự mua. Mua ko khó, nhưng chăm khó. Có thể gởi tại trường. Em ko dự định ở lại Đức nên bác ý kiến này. Chắc suy nghĩ lại.

View attachment 2259253View attachment 2259254
May mắn là 2 mẹ con không có dái ... :D

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113

View attachment 2259253View attachment 2259254
Cưỡi nước kiệu hay phi nước đại trên bãi cát dài lúc bình minh hay hoàng hôn thì phê lém nha mợ. Đời người dễ có mấy khi...kkk

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
cũng lâu rùi, khoảng 2001-2005 gần cầu Cá Trê bên Thủ Thiêm có "trường" dạy cỡi ngựa thấy có thầy tây dới đám trẻ con tây - sau đó ... mất tích lun tới dờ
ngày đó mềng chụp bằng cục đập đá Nokia 7610

Hạng B2
25/1/19
355
7.947
186
cũng lâu rùi, khoảng 2001-2005 gần cầu Cá Trê bên Thủ Thiêm có "trường" dạy cỡi ngựa thấy có thầy tây dới đám trẻ con tây - sau đó ... mất tích lun tới dờ
ngày đó mềng chụp bằng cục đập đá Nokia 7610
Hình như Chuyển xuống quận 9 rồi

Hạng F
11/1/10
6.130
59.623
113
Thấy Saigon có nơi này dạy cỡi ngựa hay quá mấy anh. Đang tìm hiểu cho con học rèn luyện thể chất và bản lĩnh
Coi phin Cuốn theo chiều gió chưa? :D

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng B2
25/1/19
355
7.947
186
Coi phin Cuốn theo chiều gió chưa? :D
Đọc hết tiểu thuyết từ nhỏ rồi chứ xem phim thì thấm tháp gì

VN được mấy đứa biết cỡi ngựa, suốt ngày ôm game đi nữa nhưng mỗi năm hơn chục ngàn mạng chết lãng xẹt dưới bánh xe công

Cho dù ra đi vì đam mê thể thao vẫn vinh quang hơn nhiều bọn say xỉn bỏ mạng ngoài đường mỗi ngày anh ơi