Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Em thì thấy học ở đâu cũng vậy, dù dạy kỹ bao nhiêu thì cũng chỉ đủ kỹ năng sơ đẳng để lái xe thôi. Học xong thì chịu khó lên otosaigon chém gió để hóng hớt kinh nghiệm, và tốt nhất là nên bổ túc tay lái sau khi lấy bằng.

Hạng B1
23/10/17
55
61
18
Hi các bác, có 1 loại " trường dạy lái xe" nhưng thực chất là cơ sở môi giới, tuyển sinh về rồi cắt cò, bác học viên đi nơi khác. Không riêng gì Đồng Tiến như chủ thớt đang bóc phốt, còn hàng loạt các"trường dạy lái xe" - cò hồ sơ khác nữa.
- Đặc điểm nhận dạng: Cái gì cũng cam kết - cam kết từ lịch thi chỉ 3 tháng, cam kết về đào tạo mấy chục giờ, cam kết thi đậu 99%, cam kết không phát sinh um sùm... mục đích để lấy lòng tin và dễ dàng hốt được hồ sơ các bác, sau đó cắn cò, quăng qua bên trường và phủi tay hết trách nhiệm.
- Cách phòng tránh: Ngay lập tức bỏ cách suy nghĩ đi học lái xe mà muốn bao đậu, muốn giá rẻ đi giùm em cái. Vì chính lòng tham của các bác là điểm yếu để bị lừa, chứ tiền trong túi các bác, có ai kề dao ép đưa được đâu.
- Bản thân em dạy lái xe, ngoài lượng học viên được nhà trường giao xuống - e còn nhận thêm ở ngoài thì mức phí trọn gói của e báo học viên cũng 8tr rồi, đó là chưa đưa đón đó. Còn đưa đón thì phụ e thêm 1tr nữa. Không phải e ăn dày gì (cả hs e lời đc 700k-900k thôi các bác, mà còn chia cho 4 tháng học nữa, công của e có 200k/ tháng thôi - nhiều khi còn bèo hơn lái taxi) Mà vì phải ở mức đó trở lên mới dạy các bác bài bản được. Có 1 trường dạy lái xe rất uy tín tại tphcm cho bác nào tham khảo là trường dạy lái xe Hoàng Gia bên 37-39 Nguyễn Thiện Thuật đó, các bác cứ vô xem cho biết tại đây:
Hoàng Gia dạy đàng hoàng.Em cũng học và lấy bằng ở đây.
Em đồng ý với quan điểm: bỏ ngay chuyện "bao đậu" khi đi học lái xe. Khi lái xe là tài xế nắm trong tay bao sinh mạng (bản thân, người đi chung, người xung quanh) cho nên cái bằng phải có CHẤT LƯỢNG thật sự.

Hạng B1
3/9/13
82
76
18
Mình đăng ký học ở Hoàng Gia và từ lúc đóng tiền đến khi thi là 06 tháng, thi xong 15 ngày có bằng, học phí thì chỉ đóng đúng một lần duy nhất lúc đăng ký học và hoàn toàn không phát sinh chi phí.

Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123
Chỉ cần bộ gtvt bỏ quy định thời gian từ khi ghi danh học đến thi phải 6 tháng ( hay 3 tháng gì đó) thì mấy trung tâm này bị đào thải thôi !

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Đây là lý do mà ở VN, 10 người có bằng chỉ 3,4 người sử dụng bằng, nghĩa là lái xe chạy thường xuyên hoặc chạy khi cần. Toàn học sa hình để thi, ra đường không chạy nổi hoặc không dám chạy.

Lấy bằng xong, đưa xe cho chạy thì không dám chạy, hoặc chạy được một chút mặt mày xanh dờn, trả ghế lái qua ghế phụ ngồi. Bỏ lái bỏ bằng luôn.