Hạng C
9/9/16
522
393
78
Tình trạng chung, năm 2018 mình cũng bị. Dk từ năm 2016 k đc thi. Cuối cùng mình lên đồng nai nộp hồ sơ đóng thêm khoang 5tr thì đc thi sau đó 1 tháng.

• Like
Reactions: Sento09
Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Học lái xe B2 cả năm vẫn chưa được đi thi, có phải trường lừa đảo?

Ông cậu mình bị thằng này cũng đăng ký trung tâm trung gian, xong nó dẹp văn phòng ôm tiền chạy luôn.... chán... giờ chả biết nó đâu, đợt đó nó mở văn phòng từa lưa chỗ, từ HCM lên Đăk Lắc.

• Like
Hạng F
7/8/17
7.467
10.168
113
Lúc đầu tìm h

Nếu vậy thì trường chạy quảng cáo 3,5 tháng thi và trong hợp đồng cũng ghi 3,5 tháng là thi nhưng thực tế ko phải vậy thì trường làm ăn gian dối, sai hợp đồng.
Vụ của bạn mình k biết, mình học trường GTVT trung ương, chỉ nộp hồ sơ dk thôi chứ k hứa hẹn gì 3.5 hết. Chương trình học 2 tháng lý thuyết và 3.5 tháng thực thành. Tất nhiên là nếu gộp cả lý thuyết và thực thành lại thì vẫn có thể thi trong 3.5 tháng đó là chuyện của trung tâm nơi bạn học. Học lái xe thì cứ thong thả thôi, gấp làm j.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B1
11/10/20
57
29
18
33
Vụ của bạn mình k biết, mình học trường GTVT trung ương, chỉ nộp hồ sơ dk thôi chứ k hứa hẹn gì 3.5 hết. Chương trình học 2 tháng lý thuyết và 3.5 tháng thực thành. Tất nhiên là nếu gộp cả lý thuyết và thực thành lại thì vẫn có thể thi trong 3.5 tháng đó là chuyện của trung tâm nơi bạn học. Học lái xe thì cứ thong thả thôi, gấp làm j.
Thong thả mà hơn 1 năm là hơi thả quá đó bạn ạ mà mình cũng đk là dự kiến tháng 10 mới thi, có nghĩa là tận 8 tháng đào tạo, chứ ko đòi 3,5 tháng thi. mình biết bao nhiêu công việc đi tỉnh không, có xe mà cả năm chưa có bằn toàn phải thuê tài xế. Ý mình ở đây là trung tâm gian dối, cam kết hợp đồng chạy quảng cáo gian dối thi sớm thi nhanh để lôi kéo học viên rồi ko thực hiện đúng hợp đồng. Chứ nếu lúc đăng ký nói rõ luôn là 6,8,9 tháng hay gì đó để học viên cân nhắc quyết định kí hợp đồng thì ai lại phàn nàn gì? Như đứa em mình đk Tiến Bộ người ta nói rõ luôn từ đầu 8 tháng mới thi, chứ đâu có mập mờ gian dối như vậy?

Hạng B1
11/10/20
57
29
18
33
-giờ bà con trúng đất ,trúng chứng ,trúng vàng nhiều quá nên ùn ùn mua xe lấy bằng . quá tải để mấy sếp kiếm đường dây chứ .
- giờ call lên trung tâm á .bảo anh mới mua chiếc S500 -10tỉ . không lái được buồn quá . cần bắng gấp trong tuần .tiền a không thiếu a bạn Huấn hoa hồng. nó chạy xút quần á
- giởn tí thôi chứ 10-20 năm trước tui thi bắng lái nó vắng mà nó dể gì dâu á . có khó như giờ đâu .giờ học càng khó .ra đường nơ lái càng ẩu hay sau á .Xua học lái xe Jeep với Mic Jolie bỏ mẹ
Chán thật bác ạ. Có cái bằng lái mà hơn cả năm trời kinh thật.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Học 3.5 tháng thi có thể được anh ạ. Nếu anh chi thêm 1 ít tiền, sẽ được "chèn" hồ sơ để thi trước. Việc này anh nào "trong nghề" sẽ biết. Em không dám tư vấn linh tinh.

Tuy nhiên, nhiều nơi quảng cáo học cấp tốc, thi bao đậu v.v... chủ yếu dụ người ta thôi. Ở SG, em nhớ chỉ có 3-4 TT là có sân thi sát hạch, hình như là GTVT, HG, Củ Chi (1 chổ nữa em không nhớ rõ). Ai muốn chắc ăn, thì có thể đăng ký học và thi trực tiếp ở đó. Ngoài mấy chổ đó ra, tất cả các TT nhỏ khác, đều không có bãi thi.

• Like
Hạng B1
11/10/20
57
29
18
33
Tình trạng chung, năm 2018 mình cũng bị. Dk từ năm 2016 k đc thi. Cuối cùng mình lên đồng nai nộp hồ sơ đóng thêm khoang 5tr thì đc thi sau đó 1 tháng.
Là bạn rút hồ sơ trên đây rồi xuống đồng nai nộp thi hả bạn?

Hạng B1
11/10/20
57
29
18
33
Học 3.5 tháng thi có thể được anh ạ. Nếu anh chi thêm 1 ít tiền, sẽ được "chèn" hồ sơ để thi trước. Việc này anh nào "trong nghề" sẽ biết. Em không dám tư vấn linh tinh.

Tuy nhiên, nhiều nơi quảng cáo học cấp tốc, thi bao đậu v.v... chủ yếu dụ người ta thôi. Ở SG, em nhớ chỉ có 3-4 TT là có sân thi sát hạch, hình như là GTVT, HG, Củ Chi (1 chổ nữa em không nhớ rõ). Ai muốn chắc ăn, thì có thể đăng ký học và thi trực tiếp ở đó. Ngoài mấy chổ đó ra, tất cả các TT nhỏ khác, đều không có bãi thi.
Chắc hồ sơ mình bị đẩy xuống để chèn những hồ sơ thi sớm. Lúc đầu ko tìm hiểu kĩ chứ biết vậy mình đóng tiền Hoàng Gia hay Thành Công học cho rồi.

• Like
Hạng B1
11/10/20
57
29
18
33
View attachment 2431918

Ông cậu mình bị thằng này cũng đăng ký trung tâm trung gian, xong nó dẹp văn phòng ôm tiền chạy luôn.... chán... giờ chả biết nó đâu, đợt đó nó mở văn phòng từa lưa chỗ, từ HCM lên Đăk Lắc.
Mấy thằng này phải cho đi tù mọt gông. Nhưng mình thấy vấn nạn các trung tâm lừa đảo học lái ô tô hiện nay rất nhiều và rất bát nháo nhưng khi nào các bác trên mới quan tâm để dẹp vấn nạn này nhỉ?

Hạng F
7/8/17
7.467
10.168
113

Tất nhiên là vô tư e quen thầy muốn đút hồ sơ vào thi ngay cũng còn dc nữa, trường gtvt luôn, thi đậu 500k 3 ngày có bằng :D. 500k 3 ngày lấy bằng thì hợp lý chứ còn phần kiến thức thì cứ từ từ mà trao dồi.

• Like