Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mấy thầy mình quen thì không có ai dạy ở quận 5 hết. Mà hồi xưa mình học sư phụ Thiện Chiếu hiện nay sư phụ lên chưởng môn phái Vovinam ở võ đường ở quận 8. Còn con bạn thì hãy lên trung tâm văn hóa quận 5 có dạy đó. Còn nhỏ thì học cho nó khỏe mạnh và mau ăn chóng lớn. Lên 15 tuổi thì nếu bạn muốn con bạn trở thành cao thủ võ lâm thì khi con bạn lên cấp hoàng đai 1 thì sẽ tập trung về võ đường quận 8 để được các cao thủ hồng đai huấn luyện. Ở đó huấn luyện kinh lắm, kỷ luật nghiêm khắc nữa. Chỉ cần chăm chỉ luyện tập 1 năm là cỡ mấy anh CSCĐ VN thì con bạn hạ gục trong vòng 7 nốt nhạc. Bạn học mình hiện đang dạy võ cho 1 đơn vị CSCĐ đó. Thấy họ luyện tập mà em hiểu vì thế nào là COCC.

Hạng B2
Mấy thầy mình quen thì không có ai dạy ở quận 5 hết. Mà hồi xưa mình học sư phụ Thiện Chiếu hiện nay sư phụ lên chưởng môn phái Vovinam ở võ đường ở quận 8. Còn con bạn thì hãy lên trung tâm văn hóa quận 5 có dạy đó. Còn nhỏ thì học cho nó khỏe mạnh và mau ăn chóng lớn. Lên 15 tuổi thì nếu bạn muốn con bạn trở thành cao thủ võ lâm thì khi con bạn lên cấp hoàng đai 1 thì sẽ tập trung về võ đường quận 8 để được các cao thủ hồng đai huấn luyện. Ở đó huấn luyện kinh lắm, kỷ luật nghiêm khắc nữa. Chỉ cần chăm chỉ luyện tập 1 năm là cỡ mấy anh CSCĐ VN thì con bạn hạ gục trong vòng 7 nốt nhạc. Bạn học mình hiện đang dạy võ cho 1 đơn vị CSCĐ đó. Thấy họ luyện tập mà em hiểu vì thế nào là COCC.
Rất cám ơn bác, mình hiểu rồi, nếu bác có ghé quan Q5, Đường Trần Phú, alo mình, cafe tán chuyện đời tý. (0909885648)

• Like
Reactions: thong060913b
Hạng B2
6/1/14
220
124
43
Trung tâm văn hoá q5 ok đó bác. E cũng từng bái sư ở đó.
Ps: Nhất đẳng quyền đai không bằng dao phai chém lén! :)

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Bác có thể nghiên cứu thêm Aikido cho nhẹ nhàng & không kém phần hiệu quả cho f1

Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
OS có Bác Vovinam đấy. Làm sao gọi Bác ấy nhỉ?

Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Nếu con trai bác có tính hiếu động thì bác nên hướng cho cháu một môn thể thao mang tính đồng đội tốt hơn , còn học võ thì em thấy đa phần con trai sao khi học võ thưởng tính khi trở nên hun hăm hơn , gặp ai cũng " ngứa " tay chân muốn thực hành . theo e học võ mục đích đề rèn luyện thể lực thì có hiệu quả hơn la mục đích tự vệ vì thực tế thì võ sư khi " thực chiến " cũng nằm viện.