Tập Lái
19/4/14
17
6
13
Món nào cung OK hết cụ ơi. Còn học võ thì nói thật là khỏe thôi, bây h dạy kiểu thể thao cho khỏe và vui chơi là chính, ko có mang tính sát thương như trước đâu. Bác mà muốn dùng võ đánh nhau thì tập tệ lắm phải 4-5 năm, mà học chuyên về thi đấu chứ học làng nhàn để khỏe thì chỉ nhanh, trâu hơn ng thường thôi, còn đánh thì chưa bik đánh sao để ng ta gục nhưng ko bị thuơng tật vĩnh viễn đâu( nó liên quan đến pháp luật ). Em tập võ từ năm 95 tới h, ngộ ra đc răfng võ càng về sau thì các nguyên tắc là như nhau thôi ( tấn công là hun sơ hở, phòng thủ lun tốt nhất).

Hạng B2
Món nào cung OK hết cụ ơi. Còn học võ thì nói thật là khỏe thôi, bây h dạy kiểu thể thao cho khỏe và vui chơi là chính, ko có mang tính sát thương như trước đâu. Bác mà muốn dùng võ đánh nhau thì tập tệ lắm phải 4-5 năm, mà học chuyên về thi đấu chứ học làng nhàn để khỏe thì chỉ nhanh, trâu hơn ng thường thôi, còn đánh thì chưa bik đánh sao để ng ta gục nhưng ko bị thuơng tật vĩnh viễn đâu( nó liên quan đến pháp luật ). Em tập võ từ năm 95 tới h, ngộ ra đc răfng võ càng về sau thì các nguyên tắc là như nhau thôi ( tấn công là hun sơ hở, phòng thủ lun tốt nhất).
Cám ơn bác, học võ để luyện thân chứ ai nghĩ đến chuyện đánh nhau ?!. Thời này mà đánh nhau chi, ở hiền gặp lành bác ạ !

Hạng B2
1/4/09
436
90
28
Cho cháu học Aikido đi Bác môn nay vưa rèn luyện sức khỏe làm cho cơ thể dẻo dai

Hạng B2
22/7/07
181
12
18
Ở Q5 có sân Tinh Võ dạy nhiều môn lắm, trong đó có Aikido.

Hạng B2
1/4/09
436
90
28
Ok bác, chắc đợt vô hè nữa rồi, năm nay cháu lớp 5 phải thi chuyển cấp nên tập trung vào học trước.... cực lắm bác ạ !
Chú yếu là cho cháu luyên tập sức khỏe mà, còn ko liên quan đến học hành 1 tuần có 3 buồi một buổi khoãng 2 tiếng là ok!