Tập Lái
27/6/19
0
0
0
27
Chào các anh, các chú.
Tình hình em ra trường được 1 năm, đang sống, làm việc ở Malaysia, cũng tích lũy được ít tiền.
Em đang có ý định học thạc sỹ, xưa em học luật nhưng nay lại làm kinh tế nên nhắm các ngành kinh tế, thống kê tại châu âu (vì học phí rẻ). Em có thể học tiếng trong vòng 6 tháng vì giờ cũng không kịp nộp hồ sơ mùa thu nữa.
Tài chính thì em dư được trên dưới 150 (đủ dùng làm hồ sơ và ăn ở vài tháng đầu mới qua) thì nên đi nước nào học ổn và có cơ hội làm việc tốt ạ.
Ở đây có ai từng, đang và sẽ như em thì cho em xin ít kinh nghiệm với ạ.

Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
Đi các nước dạy bằng tiếng Anh như Tây Ban Nha, Hà Lan, Bỉ...Phần Lan.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.041
93
Đi làm 1 năm chưa đủ điều kiện học thạc sỹ bên NZ, bên đó hình như ít nhất 2 năm kinh nghiệm làm việc mới nhận. Dằn túi 150 (triệu VND ?) thì hơi hẹp, NZ việc làm không dễ tìm và bạn bị khống chế số giờ làm việc/tuần do cầm visa sinh viên.

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.587
113
Sài Gòn
nkl.am
Chào các anh, các chú.
Tình hình em ra trường được 1 năm, đang sống, làm việc ở Malaysia, cũng tích lũy được ít tiền.
Em đang có ý định học thạc sỹ, xưa em học luật nhưng nay lại làm kinh tế nên nhắm các ngành kinh tế, thống kê tại châu âu (vì học phí rẻ). Em có thể học tiếng trong vòng 6 tháng vì giờ cũng không kịp nộp hồ sơ mùa thu nữa.
Tài chính thì em dư được trên dưới 150 (đủ dùng làm hồ sơ và ăn ở vài tháng đầu mới qua) thì nên đi nước nào học ổn và có cơ hội làm việc tốt ạ.
Ở đây có ai từng, đang và sẽ như em thì cho em xin ít kinh nghiệm với ạ.
Các nước Châu Âu đa số đều có học phí rẻ, trừ Anh.

Đức có thể được miễn học phí chương trình master

• Like
Reactions: chandai
Mê gái
30/8/07
57
32.076
83
Saigon
Pháp cũng có thể miễn hp master.
Nếu giỏi tiếng Pháp thì có khi còn được cho thêm tiền sinh hoạt hàng tháng tùy tình trạng cá nhân và cách xin cũng như nơi học lên đến € 650/tháng.
Nếu học tiếng Anh thì có trường ở Nantes, Nice, Sophia Antipolis....thường cấp học bổng hoặc ho tài trợ tài chính .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: wanna see sunrise