Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Mục đích dùng bút máy làm gì? Rèn chữ viết là chính. Vào cấp 2 nét chữ hình thành rồi thì nên dùng bút bi cho tiện.

Hạng B2
6/8/09
497
2.381
93
Mục đích dùng bút máy làm gì? Rèn chữ viết là chính. Vào cấp 2 nét chữ hình thành rồi thì nên dùng bút bi cho tiện.
Bác chia sẻ thêm bút bi loại nào phù hợp F1 .

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Bác chia sẻ thêm bút bi loại nào phù hợp F1 .
Em thấy nó đâu quá quan trọng đâu bác. Thiên Long mà dùng, nhiều chủng loại dễ chọn lựa. Quan trọng là kỷ năng học và sắp xếp thời gian học, thể thao sao cho hợp lý. Vì cấp 2 là bước vào giai đoạn khó nhất của thanh thiếu niên: vừa lo học tốt, vừa lo phát triển thể chất, tâm - sinh lý. Chứ viết loại nào, cặp ra sao, giày dép,... Thì cứ để tụi nhỏ tự quyết định. Bác chỉ đưa vào FAHÁSA cho nó lựa theo sở thích, còn lại nên tìm môn thể thao nào phù hợp cho cháu theo đuổi để rèn luyện thể chất và tâm lý.

• Like
Reactions: qdc
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.383
113
Viết bi xịn là viết ngửa được :D. Anh chổng ngược cây viết bi quậy vài đường lên giấy. nếu loại thường thì nó sẽ hết mực :D.
hóng tên & giá viết bi xịn. Mà éo có ai nằm viết, (tg ngắn thì đc)

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
21/10/08
3.646
69.969
113
Miền Không Xác Định
hóng tên & giá viết bi xịn. Mà éo có ai nằm viết, (tg ngắn thì đc)
Em chả biết loại nào :D. Xưa giờ em chỉ mua được 1 cây viết ngửa được :D, hiệu gì của Hàn quên tên. Em nhớ lúc đó giá cây viêt bi Nhật thông dụng là 4k, thì giá nó là 50k :D.

• Like
Reactions: btpaul