Hạng C
13/2/09
549
36.599
93
Con a học trường nào vại? E định cho con e học tiếng pháp, bé có năng khiếu về thời trang, định sau này cho qua pháp học.
Con mình học bên Trần Đại Nghĩa. Bên đó có lớp tiếng Đức nữa, nhưng chỉ có 1 lớp và tiếng Đức đang có vẻ hot nên mọi người chen nhau đăng ký, thế là mình quyết định cho con học tiếng Pháp luôn.

Hạng F
22/10/09
8.170
30.013
113
mình rất thích accent Pháp, trước có học 2 năm chừ bỏ mấy chục năm rùi dưng căn bản đọc thì vẩn hiểu những câu đơn giản.. nói thì củng bập bẹ dc vài câu đơn giản.. chừ muốn tìm chổ nào dạy học giao tiếp cho nhanh.. hồi xưa học đến hết ch trình B tiếng tây, giáo trình Le Nouveau Sans Frontiere

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Con mình học bên Trần Đại Nghĩa. Bên đó có lớp tiếng Đức nữa, nhưng chỉ có 1 lớp và tiếng Đức đang có vẻ hot nên mọi người chen nhau đăng ký, thế là mình quyết định cho con học tiếng Pháp luôn.
Con e học Đinh thiện Lý, nếu đc thuê người pháp ( bác oser giới thiệu). E có chỗ cho nhóm 4 đến 6 bé học. Học tại văn phòng cty của e sau giờ hành chánh, tại pmh.

Mê gái
30/8/07
57
32.076
83
Saigon
Thực sự thì Pháp giờ nghèo (hơn xưa) nhưng vẫn còn bề trên lắm. Sự chảnh chọe đó một phần cũng do tiếng Pháp vẫn là ngôn ngữ thứ 2 của phần lớn C.Âu cũ.
Con mình đang học tiếng Hoa.
Ngôn ngữ thứ 3 chắc là Tây Ban Nha or Pháp. (Khoe nhẹ.... Hí hí)
Mình hỏi cho mình học, kiếm Tây dẩy đầm đỡ buồn :D:p

Hạng B2
8/11/13
236
2.228
93
Thực sự thì Pháp giờ nghèo (hơn xưa) nhưng vẫn còn bề trên lắm. Sự chảnh chọe đó một phần cũng do tiếng Pháp vẫn là ngôn ngữ thứ 2 của phần lớn C.Âu cũ.
Đù, học nhiều mà Tiếng Anh không biết là hơi mệt đó a

Hạng C
13/2/09
549
36.599
93
Chandai cho con học nhiều ngoại ngữ nhỉ, quá tốt có lẽ con có khiếu, con mình học tiếng anh thấy cũng nhẹ nhàng ở nhà chưa bao giờ thấy nó học từ vựng bao giờ mà vẫn đọc ào ào mấy bộ truyện dài như wimpy kid, hary potter, Treasure Island... nên cũng hy vọng nó học tốt tiếng Pháp còn sau này nó muốn học thêm gì nữa thì tuỳ:)

Mê gái
30/8/07
57
32.076
83
Saigon
Đù, học nhiều mà Tiếng Anh không biết là hơi mệt đó a
Tiếng Anh bây giờ là điều hiển nhiên òy anh. Không phải là foreign language mà phải là 2nd language ngoài mother tongue là tiếng Việt.
Trend giờ nói học ngoại ngữ phải là tiếng Hoa, tiếng Đức.. .nha nha nha.
Anh hiếu hôn. :D:D

Mê gái
30/8/07
57
32.076
83
Saigon
Chandai cho con học nhiều ngoại ngữ nhỉ, quá tốt có lẽ con có khiếu, con mình học tiếng anh thấy cũng nhẹ nhàng ở nhà chưa bao giờ thấy nó học từ vựng bao giờ mà vẫn đọc ào ào mấy bộ truyện dài như wimpy kid, hary potter, Treasure Island... nên cũng hy vọng nó học tốt tiếng Pháp còn sau này nó muốn học thêm gì nữa thì tuỳ:)
Dạ, thấy cu cậu học cũng nhẹ nhàng và thích. Wimpy kid đọc ghiền. Con anh đọc mấy bộ đó là quá tuyệt.
Thật ra em có dạy chút chút tiếng Pháp thấy ảnh cũng thích. Mà không kiếm ra chỗ học gần nhà nên cho học tiếng Hoa trước. :D