Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Em cám ơn các Bác nhiều ạ!

Hiện con em đang học lớp 4 trường Việt Úc, thấy bé ham học hỏi, đi học về hay làm các thí nghiệm của trẻ con, bệnh cũng ko muốn nghỉ học, tiếng anh khá (mỗi ngày học 1 buổi tiếng Việt, buổi tiếng anh), từ lớp 4 ko còn gv trợ giảng nữa, trường lớp sạch sẽ (toillet rất sạch, nam nữ ngủ trưa riêng biệt), phòng học máy lạnh,..cuối giờ cha mẹ ko kịp đón 16h20 thì trường cho vào thư viện,..thỉnh thoảng trường tổ chức cho đi chơi, dã ngoại, trồng cây, làm vườn ươm rau củ quả,..lớp lớn trường cho đi thêm làm từ thiện,..nói chung khá ok. Đặc biệt ko đóng thêm bất kỳ khoản phí phụ thu nào, ka, ka,..

Ngoài học ở trường, bài tập về nhà ít nên hàng ngày đi học về em cho bé ăn nhẹ hay uống sữa rồi đi bơi, học đàn ghi ta (trên trường dạy bé piano), thứ 7, CN thì học thêm lớp đá banh, đợi bé lớn thêm 1 xíu em sẽ cho bé học thêm võ thuật để lỡ có sa cơ thất thế thì có nghề tay trái kiếm sống qua ngày (bảo kê, xh đen,..), ka, ka,..nói chung cầm kỳ thi hoạ bé thích là cho học cho đủ các món ăn chơi, sau này chắc ko thua Chị kém em khi lên bàn nhậu, ka, ka..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Anh nào có con đang học cấp 3 trường Quốc tế tại Q2, Bình Thạnh vào ri viu và tư vấn chút cho em (về trường, học phí và chi phí, chất lượng), em đang nghiên cứu vụ này cho con chuẩn bị vào cấp 3.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/6/15
21
11
3
có điều kiện thì cho con học trường quốc tế cho tốt nhé bác

Hạng B1
14/7/13
90
37
18
Sau nhiều lần cân nhắc, Em tính sang năm cho con học trường quốc tế, xin nhờ các anh chị cho lời khuyên chọn trường nào ở khu vực Gò Vấp và Quận 12 được ạ? Hiện em chỉ biết mỗi Việt Úc Garden Hill, trường này chất lượng tốt không ? Hay học trường nào khác khu vực này? Xin anh chị tư vấn giúp, em cảm ơn nhiều

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Sau nhiều lần cân nhắc, Em tính sang năm cho con học trường quốc tế, xin nhờ các anh chị cho lời khuyên chọn trường nào ở khu vực Gò Vấp và Quận 12 được ạ? Hiện em chỉ biết mỗi Việt Úc Garden Hill, trường này chất lượng tốt không ? Hay học trường nào khác khu vực này? Xin anh chị tư vấn giúp, em cảm ơn nhiều

Anh nên lập 1 Topic mới để có được nhiều tư vấn hơn, cập nhật tình hình thời sự, Viet Uc Phan V Trị -GV và Sala Q2 là 2 cs mới khang trang nhất nhì SG trong hệ thống trường Việt Úc đấy.

Quan điểm của em là cấp 1 thì nên cho bé học thoải mái, ko có áp lực học hành nhiều, ít bài tập về nhà, ko nhiễm bệnh thành tích, thi đua (thua đi),.. cho con có tuổi thơ đẹp và vui vẻ, nhiều thời gian rèn luyện kỹ năng sống, song song đó hình thành tính tự lập, sáng tạo, xd nền tảng tiếng anh tốt,..nên chọn trường có csvc tốt (nhà vệ sinh, cảnh quan, tiếng ồn, ô nhiễm bụi,..phòng học và phòng nghỉ trưa máy lạnh),..hy vọng sẽ hình thành sự yêu thích học tập, sáng tạo ngay từ nhỏ trong con,..tóm lại em nghĩ đầu tư cho giáo dục là 1 trong các loại đầu tư mang lại hiệu quả cao nhất..nên cái gì tốt nhất cho bé thì mình sẽ làm,..

Hạng B2
21/10/15
281
939
93
35
con em sắp vào lớp 1 rồi, bác nào biết code vào trường Nguyễn Bỉnh Khiêm giúp em với ..