Hạng D
11/4/10
1.520
3.095
113
TP.HCM
Nhân dịp đầu năm học, em băn khoăn không biết năm sau F1 của em nên bắt đầu từ đâu:
1. Trường công: học phí rẻ, đúng tuyến thì quá ẹ..khác tuyến thì chạy chọt, học tập nặng nề, mất hết tuổi thơ...
2. Dân lập: hên sui...học phí cũng nhẹ nhàng.
3. Quốc tế: tập tính tự lập từ nhỏ, sau này ngoại ngữ cũng khá. Học phí cao. (hiện tại em cũng có khả năng, sau này thì..Trời mới biết!

Mong các Bác có con em đang đi học cho em ít lời khuyên chân tình ..em xin dùng trà thay rượu kính các Bác 1 chung ạ!

Hạng B2
14/3/08
251
3.205
93
Con em học 2 năm QT, giờ chuyển ra Việt Úc, không thể quay lại trường công nữa rồi.
QT tài chính phải đủ mạnh và có đường ra nước ngoài sau đó, nếu cố quá thì quá cố nhoen. Chúc cháu học tốt (dù bất cứ trường nào)!!

Hạng B2
1/11/09
151
1.066
93
34
Học quốc tế theo thời giá hiện tại bác cứ chuẩn bị 600k/cháu để học hết từ lớp 1 đến đại học. Cứ đầu năm học phải có 500 chai cho mỗi đứa cảm giác cũng phê lắm bác.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Nếu muốn con cái học tập tốt, hoà đồng với mọi người, thuần phong mỹ tục của người Á Đông. Trường Công lập.
Nếu muốn con cái ăn học nhẹ nhàng, yêu thích các môn học Tự nhiên, yêu nghệ thuật, sống tự lập, phong thái sành điệu, lối sống Âu hoá, không thiên về gia đình, tổ tiên... Trường Quốc tế.
Tuỳ thuộc vào ý chí của cha mẹ là người thế nào, thì thường con cái của bác sẽ chịu khá nhiều ảnh hưởng.
Cuộc đời bao giờ cũng vậy. Được cái này thì mất cái kia.
Tiền tài ko thể vô hạn được vì bác sẽ phải theo bé hết 12 năm học rồi ĐH quốc tế.
Khó đấy bác!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Các trường công có tên tuổi bây giờ kết hợp luôn các chương trình quốc tế. Học được ở đó thì kết hợp được cả hai điểm tốt: vừa tự lập của Âu, vừa có tính cạnh tranh của dân Việt để dễ hoà nhập.