Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
RE: Hỏi các bác có xe Terios

Báo cáo các bác, sau khi được ngó hình vợ 2 bác @HaNoiTe, em quyết định nghiến răng đi "mổ mắt" cho vợ 2 em. Bác sỹ và bệnh viện em nhờ cả chỗ bác @PhongthanhAuto. Sau khi "phẫu thuật" xong, mặt vợ 2 em "lung linh" hơn hẳn, và đây là thành quả :
Mắt phải

Mắt trái

Dung nhan

Đồng thời các bác chế thêm cho vợ 2 em tấm ốp gầm bằng comphosit - chống đá văng khi đi đường xấu.
Cảm giác của em là hạnh phúc, cám ơn bác Dương cùng anh em.

Last edited by a moderator:

Bác dùng từ E khiếp quá:
E giúp bác tấm ảnh vợ 2 của bác đi thẩm mỹ viện 1 téo:
Hỏi các bác có xe Terios

Vợ 2 của bác nhòm sáng quắc cả lên,

Bác về chỉnh độ chụm, độ cao chưa bác?!

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Tối hôm đó về em quay đầu vào tường và đã tự chỉnh đèn được rồi bác ạh, cũng ko phức tạp lắm. Cuối tuần nhà em đi có việc ở Hải Phòng rồi tối xuống ngủ ở Đồ Sơn - cả pha + cốt + sương mù cùng sáng nên nhìn đường rõ -> chạy nhanh được. Cám ơn các bác lần nữa, hôm nào rỗi lại qua bác cà phê.

Trích đoạn: tvson

Tối hôm đó về em quay đầu vào tường và đã tự chỉnh đèn được rồi bác ạh, cũng ko phức tạp lắm. Cuối tuần nhà em đi có việc ở Hải Phòng rồi tối xuống ngủ ở Đồ Sơn - cả pha + cốt + sương mù cùng sáng nên nhìn đường rõ -> chạy nhanh được. Cám ơn các bác lần nữa, hôm nào rỗi lại qua bác cà phê.

Em nghĩ bác cũng chẳng cần lắp đèn XENON làm gì nữa! Thế là đã mỹ mãn rồi!

Hạng B2
8/9/08
122
0
0

Trích đoạn: tvson
Xe Bác hơi cao: Vậy cho hỏi khi chạy vào cua tốc độ 40 km/h xe của bác có nghiêng quá không ?

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: hoachuoique

Xe Bác hơi cao: Vậy cho hỏi khi chạy vào cua tốc độ 40 km/h xe của bác có nghiêng quá không ?
Vào cua khỏang 40km/h thì ko vấn đề gì đâu bác ạh, còn tốc độ cao hơn thì em chưa thử nhưng khá nguy hiểm vì Te mỏng mình - trọng tâm cao, chắc chắn là ko thể đầm như sedan được rồi.
Em cũng đã được chạy vài anh gầm cao như Pajero, Everet, Isuzu thì thấy Te cũng tương tự thế, nhưng giảm sóc sau của Te ko dùng nhíp nên êm hơn chút.

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

Tui k so sánh xe TER với VIT vì TER mới 1.5 với VIT Grand thì VIT đắt hơn nhiều, tui thấy TER chạy cũng dc đã lựa chọn thì rất yêu vợ 2. với lại như bác HanoiTe nói đúng đó TER mới động cơ D-VVT (giống TOY) nồi ra hộp số trự động cũng cải tiến nên tăng tốc tốt.
Tui chạy đường truờng 6,7-7,2l/100km, hà nội phố 8,5-9,2l/100km tùy theo cách chạy thôi. như vậy theo tôi là kinh tế rồi. còn vật tư thay thế thì cũng dễ kiếm ( dùng toàn DENSO như TOY, ngờia ra có bác PHONGTHANH cung cấp giá cả rất hợp lý)
Nhược điểm duy nhất hơi tròng trành khi vào của gấp do k lắp cân bằng DT ( xe SUV thường vậy và xe tui k lắp). ngoài ra xe TER full opion có đủ các tính năng tương tự như RAV4.

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

To bác PhongthanhAuto
Cặp đèn hai choá đẹp quá nhỉ. Có thể mua về rồi tự thay không bác vì tôi kg ở HN mà. Mà không biết căp cũ tống đi dâu được nhỉ

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

À mà quên, nó có vòng tròn sáng angle eye kg bác

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Em vừa thay xong đèn nên mạn phép bác Phong thanh trả lời bác TVC .
- Em nghĩ là bác TVC có thể tự thay được, tuy nhiên thay đèn Te cần tháo cả cản trước và phần mặt trước két nước. Ngòai ra còn phải cắt bớt miếng tôn đằng sau đèn cũ vì vướng đuôi đèn 2 chóa có lớn hơn một chút . Thực tế thợ bác Phong thanh dùng cưa sắt xẻ rãnh rồi dùng kìm bẻ ra phía sau, có bôi sơn chống rỉ phần cắt cẩn thận. ( Xin lỗi ko có hình vì lúc làm em ko chụp)
- Phần dây điện cũng cần chia thêm dây mát :Vì bóng cũ H4 có 3 chân - còn 2 bóng pha cốt rời nên tổng cộng là 4 chân, bác Phong thanh cẩn thận còn lắp thêm rơle trước dây vào đèn mới.
- Cần chú ý loại đèn cho tay lái thuận (ký hiệu RL) và tay lái nghịch ( ký hiệu R).
- Trước khi thay em cũng lên mạng tra các loại đèn nhưng chưa thấy loại có Angle Eye, bác Phong thanh xem có lắp được thêm ko thì em cũng qua chơi thêm tý.
Chúc bác TVC hạnh phúc bên vợ 2