tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18
RE: Hỏi các bác có xe Terios

To bác Tvson
Bác nói rất rõ. Cảm ơn bác nhiều

RE: Hỏi các bác có xe Terios

Trích đoạn: tvc

À mà quên, nó có vòng tròn sáng angle eye kg bác

Em nghĩ vụ angle eye có thể lắp thêm đc:
Tháo mặt ngoài ra, gắn thêm bộ angle eye vô là OK
Chi phí tháo mặt, lắp lại khoảng 150k/chiếc, còn chi phí và tiền angle eye E ko rõ!

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Re: RE: Hỏi các bác có xe Terios

Em xin các bác chỉ giáo về vụ khi giảm ga có tiếng vi vu như tiếng sáo diều: Xe em Ter mới, nhập khẩu đời 2008, 1.5l, đã đi được 16k km, khi đi với tốc độ trên 90km/h, giảm ga nghe có tiếng vẳng vẳng như tiếng sáo diều, tốc độ càng lớn nghe càng rõ. Mọi hôm đi đường Pháp Vân - Cầu Giẽ em vẫn đi tốc độ xấp xỉ 100km/h nhưng không để ý thấy hiện tượng này có lẽ do tiếng ồn của nhiều xe khác nên em không để ý. Hôm qua em đi đường Nội Bài - Bắc Ninh, đường vắng em đi cỡ 90-120km/h, thi thoảng nghe có tiếng vu vu, em nghĩ là tiếng còi của mấy bác xe tải nhưng đến khi vẫn cái tiếng ấy mà chẳng có cái xe tải nào em mới để ý là tiếng đó phát ra từ xe mình mỗi khi giảm ga. Các bác có Terios mới có bị hiện tượng như em không và nhờ các bác cao thủ giải thích dùm em với.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Tiếng vi vu như sáo diều trên xe bác khi chạy tốc độ cao giảm ga khả năng cao là do .... mấy thứ lắp thêm chứ ko phải từ nguyên bản xe. Em ví dụ như vè che mưa cánh cửa, cái ốp đèn bằng inox lắp ko khít sát vào đèn ....Khi bác đạp ga, tiếng máy át tiếng gió lùa này, khi giảm ga thì tiếng máy nhỏ đi cho bác nghe thấy. Bác có thể kiểm tra bằng cách mở kính cửa xem tiếng "sáo diều' có rõ hơn ko ???

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

Tiện thể hỏi lun.
Tui xem trên WEB xe TER 2009 full option đẹp quá có cả đèn soi gầm ghế nên làm theo.
Tôi đang đấu thêm đèn soi bậc của vào đèn trần đã làm xong đèn nhưng k tài nào tìm dc điểm đấu tại các giắc nối của xe. Bác Phong thanh đã có sơ đồ điện nhưng vẫn k tìm dcj, bác nào biết mách gium.
Khi tháo đèn trần ra tui thấy lạ là có 1 dây + và 2 dây -, 1 dây – là nguyền cho đèn maplam, còn 1 dây – là đèn cửa (mở cửa hoặc mở kháo bằng điều khiển thì đèn sáng) như vậy dây – của đèn mở cửa mới là dây điều khiển, trong khi đó tôi mò bằng sơ đồ ddiienj thì chỉ nói dây + thui.
Mong các bác chỉ giáo để hoàn thiện công trình.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Hay là bác thử đấu đèn bậc cửa với công tắc báo mở cửa xem sao ( cái công tắc núm tròn đen đen mà khi mở cửa xe, hoặc đóng cửa xe không khít thì xi nhan báo ý ). Như thế dây dợ đi có vẻ đỡ lằng nhằng lên trần, đỡ phải tháo nhiều thứ. Lúc nào xong chụp ảnh lên cho anh em chiêm nhưỡng với nhé

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội

Em thử lại trên đoạn đường thẳng tắp vào nhà ga T1 Nội Bài và vẫn thấy tiếng vi vu từ máy phát ra, có lẽ tiếng gió rít ở mấy cái nhánh chỗ cổ hút, em cũng chẳng hiểu mấy cái nhánh cụt này để làm gì?
Mấy hôm trước em phát hiện thấy 1 đèn sườn phải không sáng, hôm nay đem đi thay bóng. Khi lấy đèn ra có vẻ không bị cháy. Họ đo: mất nguồn vào và tìm ra chỗ đứt dây do chuột cắn, đứt cả 2 dây. Chỗ bị cắn (cái dây có vở đen bọc chun chun ấy) nằm trong khe nằm giữa đoạn dây đó nhìn phía ngoài không thấy được, chẳng hiểu chuột chui vào lối nào? Em phải mua 1 con mèo cột dưới gầm xe, xem ra có vẻ không bị chuột chui vào máy nữa. May mà chuột chỉ cắn đoạn đó, nó mà xơi vào cụm lắm dây thì rách việc.

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

Hay là bác thử đấu đèn bậc cửa với công tắc báo mở cửa xem sao ( cái công tắc núm tròn đen đen mà khi mở cửa xe, hoặc đóng cửa xe không khít thì xi nhan báo ý ). Như thế dây dợ đi có vẻ đỡ lằng nhằng lên trần, đỡ phải tháo nhiều thứ. Lúc nào xong chụp ảnh lên cho anh em chiêm nhưỡng với nhé

Công tắc báo mở của xe thì 5 cửa có 5 cái theo sơ đồ thì 5 cái này chạy chung vào 1 con rơ re rồi chạy ra, nếu đấu vào 1 cửa (VD cửa lái thì khi mở cửa khác den k sáng). vói lại tui muốn đấu vaof đèn Map lamp để khio mở cử bằng điều khiển từ xa đèn trần trước sáng và bậc sáng lun, đèn trần sau đấu vói đèn soi bậc ghế khi mở cửa thì gầm ghế chỗ để chân sáng lên.
Xem TER 2009 (Bego 2009) có đèn này rùi đẹp ghê.

Tập Lái
21/4/09
29
0
0
Re:Hỏi các bác có xe Terios

cảm ơn các bác! em mới biết lái xe, nhà em cũng có 1 con Terrios nhưng chưa bằng cấp jì cả! chủ yếu là ông già em lái thôi. Mà già rồi mà nen cũng chỉ, biết đến thay dầu, đổ nước làm mát, rửa xe, đắp chăn đi ngủ cho xe thui! hehe. Tôi về thế nào e cũng fải phổ biến lại kíen thức này cho ông già em! THanks các bác rất nhiều a ^^

NHQuang nói:
Tiện thể hỏi lun.
Tui xem trên WEB xe TER 2009 full option đẹp quá có cả đèn soi gầm ghế nên làm theo.
Tôi đang đấu thêm đèn soi bậc của vào đèn trần đã làm xong đèn nhưng k tài nào tìm dc điểm đấu tại các giắc nối của xe. Bác Phong thanh đã có sơ đồ điện nhưng vẫn k tìm dcj, bác nào biết mách gium.
Khi tháo đèn trần ra tui thấy lạ là có 1 dây + và 2 dây -, 1 dây – là nguyền cho đèn maplam, còn 1 dây – là đèn cửa (mở cửa hoặc mở kháo bằng điều khiển thì đèn sáng) như vậy dây – của đèn mở cửa mới là dây điều khiển, trong khi đó tôi mò bằng sơ đồ ddiienj thì chỉ nói dây + thui.
Mong các bác chỉ giáo để hoàn thiện công trình.

Hôm nào bác qua chỗ E, E đọc sơ đồ điện cho bác! bác muốn đấu kiểu gì cứ bảo E

Rgds bác!