Hạng B2
12/12/10
148
61
28
các bác cho em hỏi,xe em có dầu dvd màn hình cảm ứng,có khe cắm cạc ,ngõ vào usb, nhưng đầu kén đĩa,giờ em tính mua 1 ổ cứng chép nhạc rồi phát qua ngõ usb có được kh ạ.thank các bác

Không nên sử dụng ổ cứng HDD để phát video trên xe bác ạ,
- HDD quay hơn 4000 vòng /phút nếu để trên xe dễ tèo cái HDD lắm.
- Mấy Head Unit bình thường khó support dung lượng hdd lớn. Đi mua hdd giờ khó kiếm được dung lượng nhỏ.
- Có khi phải cắm thêm nguồn vì nguồn qua USB của head unit không đủ tải cho nó
Nếu giải quyết vấn đề hoạt hình (clip) cho F1 thôi thì bác có thể mua thẻ SD dung lượng cao (32/64Gb), bác nên thử trước hoặc coi cataloge xem nó hỗ trợ được thẻ bao nhiêu Gb. Dùng mấy chương trình convert clips sang định dạng mà nó hỗ trợ. Giải pháp này đỡ lằn nhằn bác ạ.

Hạng B2
3/8/12
295
252
63
em đã báo giá cho bác...

Em muốn nghe nhạc lossless trên xe nhưng cắm qua cổng USB thì chỉ nghe đc MP3 và WMA.
Bác lắp thêm HDP là loại gì và giá rổ ra sao để có thể xem phim và nghe nhạc lossless được?
Bác cho em giải pháp và giá rổ vào inbox nhé !
Thanks !

Hạng B2
22/9/15
165
53
28
35
Nếu chỉ nghe nhạc thôi thì được chứ bác, nhưng bác nhớ chép nhạc có định dạng file là Mp3/Wav thôi nhé. Nếu bác có nhu cầu xem film, ca nhạc Thúy Nga thì bác nên lắp thêm đầu HD. Các bác muốn test thử thì qua bên em nhé.
Nha em co cai dune tv102.gio gan vao xr Pajero dc ko anh?

Tập Lái
28/10/14
37
13
8
43
Dune TV102 gắn tốt bác à, HDD rồi đọc vô tư, hDD quay trong môi trường chân không nên nghĩ OK, có điều đừng đi đường gồ ghề qua, em dùng ổ 1 năm chẳng vấn đề gì, HDD 2,5 loại of laptop

Tập Lái
28/10/14
37
13
8
43
Em muốn nghe nhạc lossless trên xe nhưng cắm qua cổng USB thì chỉ nghe đc MP3 và WMA.
Bác lắp thêm HDP là loại gì và giá rổ ra sao để có thể xem phim và nghe nhạc lossless được?
Bác cho em giải pháp và giá rổ vào inbox nhé !
Thanks !
Bác nên kiếm HD player có nguồn 6V để cắm mồi thuốc cho tiện , và Dune có dòng 301/304 có dây nối dài IR để dấu dune vào trong
bản thân dune này nhét đc ổ hdd 2.5 vào troõngwa e có chơi nhưng thấy âm thanh vẫn thế và cuối cùng ưuyeest combine thành 1 đó là em pi

Hạng B1
4/10/15
63
37
18
52
Bác nên kiếm HD player có nguồn 6V để cắm mồi thuốc cho tiện , và Dune có dòng 301/304 có dây nối dài IR để dấu dune vào trong
bản thân dune này nhét đc ổ hdd 2.5 vào troõngwa e có chơi nhưng thấy âm thanh vẫn thế và cuối cùng ưuyeest combine thành 1 đó là em pi
Bác chạy OpenElec trên Pi ngon hơn OSMC nhiều. Bản đang test built có tích hợp addon DSP với 10 Band EQ nữa...

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Bác chạy OpenElec trên Pi ngon hơn OSMC nhiều. Bản đang test built có tích hợp addon DSP với 10 Band EQ nữa...
nhưng phần âm từ ngỏ audio của pi nghe tệ quá bác, khuyên bác tìm thêm cái usb sound adapter thì sẽ thấy sự khác biệt thật sự

Hạng B1
4/10/15
63
37
18
52
nhưng phần âm từ ngỏ audio của pi nghe tệ quá bác, khuyên bác tìm thêm cái usb sound adapter thì sẽ thấy sự khác biệt thật sự
Nếu bác cắm qua hdmi vào dvd trên xe hay receiver ở nhà thì khỏi cần đâu ah, nó hỗ trợ định dạng và bitrate tốt hơn cắm từ Pi qua usb sound card / DAC nhiều.

• Like
Reactions: meshow
Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Nếu bác cắm qua hdmi vào dvd trên xe hay receiver ở nhà thì khỏi cần đâu ah, nó hỗ trợ định dạng và bitrate tốt hơn cắm từ Pi qua usb sound card / DAC nhiều.
em chơi cái usb sound nghe thấy khác liền Bác, nếu xe có hdmi in thì chuẩn quá rồi, mà hdmi phổ biến ở dàn âm thanh ở nhà chứ giờ em thấy cũng ít xe có hdmi