Hạng B2
25/7/12
129
107
43
Bác player độ cao su giảm chấn xe có êm hỏn ko vậy ?
Phải nói ngay là gắn cao su giảm chấn vào em không cảm nhận được độ êm hơn. Em có cảm nhận vào cua bớt bị quăng và qua ổ gà cũng bớt lắc hơn. Ngoài những cảm nhận trên thì chắc chắn là cục cao su làm xe bác bị hoặc được cao lên :3dmuonan:

Nhân tiện, xe em vừa được 4 vạn và thay vỏ thì độ ồn giảm đi đáng kể. Khi độ ồn giảm đi thì mình cũng có cảm giác xe êm hơn.

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Phải nói ngay là gắn cao su giảm chấn vào em không cảm nhận được độ êm hơn. Em có cảm nhận vào cua bớt bị quăng và qua ổ gà cũng bớt lắc hơn. Ngoài những cảm nhận trên thì chắc chắn là cục cao su làm xe bác bị hoặc được cao lên :3dmuonan:

Nhân tiện, xe em vừa được 4 vạn và thay vỏ thì độ ồn giảm đi đáng kể. Khi độ ồn giảm đi thì mình cũng có cảm giác xe êm hơn.
Bác cho em hỏi bác độn cao su vào lò xo hay gắn thêm vào chân lò xo vậy?bác làm ở đâu?

Hạng B2
25/7/12
129
107
43
Bác cho em hỏi bác độn cao su vào lò xo hay gắn thêm vào chân lò xo vậy?bác làm ở đâu?
Em mua 4 cục cao su bên baoha về tự gắn (ra chỗ rửa xe mượn cầu nhờ mấy em rửa xe gắn luôn rồi cho 50K là vui rồi vì gắn mất 10p. Đó là loại gắn độn vào giữa lò xo chứ không phải vào chân. Sau gần 1 năm chạy rồi em thấy nó vẫn ổn không có gì bất thường (dĩ nhiên bây giờ không còn cảm giác khác biệt so với lúc mới gắn rồi) nên em vẫn để đấy mà đi.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Bác tìm xem chỗ nào tiện cao su ,cầm cục rin cho họ lấy kích thước tiện 5 cục mới ,tham khảo thợ xem nâng cao mấy phân là OK

Hạng C
Các bác kỹ thuật cho mình hỏi với, có những cách nào để tăng khoảng sáng gầm xe lên??? Ví dụ Kia Rondo khoảng sáng gầm là 15,1cm , bây giờ muốn nâng cao hơn thì có những cách nào????
cái này dễ ẹt. để e chỉ bác nha: Thay khúc giữa (giửa cản trước & sau)

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Em mua 4 cục cao su bên baoha về tự gắn (ra chỗ rửa xe mượn cầu nhờ mấy em rửa xe gắn luôn rồi cho 50K là vui rồi vì gắn mất 10p. Đó là loại gắn độn vào giữa lò xo chứ không phải vào chân. Sau gần 1 năm chạy rồi em thấy nó vẫn ổn không có gì bất thường (dĩ nhiên bây giờ không còn cảm giác khác biệt so với lúc mới gắn rồi) nên em vẫn để đấy mà đi.
4 cục cao su đó bác mua bao nhiêu ?

Tập Lái
15/3/14
45
20
8
e xin phép đào lên chút nhé các bác,
em đang đi fiesta, cũng cảm giác gầm thấp quá! chêm cao su ở đâu vậy các bác? bền không nhỉ? E chỉ ngán đang đi nó bể làm đôi cái chẳng biết sao luôn, Rồi không biết có cần canh chỉnh lại ESP gì ko?