Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi
Chào các bác ! iem là một người rất thích xe Accord . iem biết các Bác đang hào hứng bàn về Cevic , cho em spam một tý nhé ! em rất thích con Accord đời 95 , nhưng chưa có nhiều thông tin về em nó , cho em hoie nhà mình có Bác nào đi xe này không ? có kinh nghiệm và nhận xét gì không ạ ? em xin được các bác chỉ giáo ạ !

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội
RE: Hỏi các đời Accord

Accord thì không chỉ riêng Bác thích đâu, vì nó còn hơn cả Civic mà. E chỉ biết người ta khuyên nên mua Accord từ đời 94-95 trở lên còn vì lý do gì thì không rõ nữa hình như là công nghệ phun xăng gì đó của Accord từ 93 trở về không hay lắm thì phải.

Các bác am hiểu accord cho bọn em thông tin với.

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

Accord 95 có nhìu đời lém EX DX LX SE ,cái chính là bác thích đời nào , lại còn có cả xe coupe và sedan nữa ,coupe và sedan thì chassi giống nhau nhưng máy khác nhau ,riêng các đời sedan đã có những kiểu động cơ khác nhau rùi

E chỉ biết người ta khuyên nên mua Accord từ đời 94-95 trở lên còn vì lý do gì thì không rõ nữa hình như là công nghệ phun xăng gì đó của Accord từ 93 trở về không hay lắm thì phải.
từ Accord 90 => hệ thống fun xăng của Accord giống hệt nhau ,đều là pgm-f1 ,đời mà bác bảo 0 hay là đời từ 88=>cuối 89
máy móc rất dở hơi ,Accord 92 có nhìu loại động cơ từ F22A1=>F22A6 ,về cơ bản là giống nhau ,nhưng F22A4 hay F22A6 đc trang bị cho xe EX và SE ,2 loại này có cải tiến về intake và exhaut nên công suất tăng chạy khỏe hơn ,đời EX và SE có ống xả đôi ,po của nó nổ hay lém như xe thể thao dậy
Đời 95 trở đi động cơ là F22B1 VTEC dành cho xe EX ,F22B2 dành cho xe DX và LX (tất cả đều là sedan) các động cơ này về cơ bản vẫn giống động cơ F22AXX nhưng khác 1 chút về fan đầu bỏ và nắp máy ,còn lại là giống nhau hết ,cuối 95 96 Accord còn ra 1 đời SE xài động cơ H22A 220Hp của xe Accord Coupe và predulle ,đời này ở VN hiếm lém ,hình như 0 có
nhưng nếu gặp thì bác đừng có mua vì máy H22A tón xăng lém và nhanh rão

nhìn chung tử đời 90=>97 chassi ,khung gầm giống hệt nhau ,chỉ khác nhau về cái vỏ ,nội thất ,máy móc ,hầu như 0 có cải tiến gì đáng kể lém ,còn chuyện người ta khuyên mua Accord 95 thay vì 92 vì 95 phom đẹp hơn nhìu rồi đúng 0 ạ ,ai chẳng thích cái đẹp :D ,em xin liệt kê 1 số chủng loại Accord Sedan 95 xe mỹ

EX -thì có ghế da ,CD 6 đĩa ,cửa nóc ,ghế điều khiển điện ,máy F22B1 VTEC ,ABS ,DRL(canada cars) ,2 bong bóng ,ga tay
LX -ghế nỉ ,kính cửa điện ,radio casset ,2 bóng bóng ,ga tay
DX -thì giống vios limo ,0 có 1 tý đồ chơi nào cả ,cửa điện cũng 0

mình thích accỏd đời 92-93 nhất , trông to , khỏa, rất đầm, còn đờ 95-96 thì trông hơi múp, đời 90 thì có cái đèn lật rất hay hư, không hay lắm. accỏd đời 2005 đẹp nhưng hình trông không to được như cam ry dù cùng hạng, trong khi ci vic lại to hơn viốt .

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Trích đoạn: xdhungviet

mình thích accỏd đời 92-93 nhất , trông to , khỏa, rất đầm, còn đờ 95-96 thì trông hơi múp, đời 90 thì có cái đèn lật rất hay hư, không hay lắm. accỏd đời 2005 đẹp nhưng hình trông không to được như cam ry dù cùng hạng, trong khi ci vic lại to hơn viốt .

Em cũng thế, em thich nhất đời 92 về mắt hình thức. Còn chất lượng, công nghệ gì gì đó thì em chẵng biết gì cả. Tóm lại Accord đời 92 trông bắt mắt nhất so với các đời khác.