Hạng D
16/10/06
1.547
10.130
113
sites.google.com
Nếu vậy ngủ 1 đêm ở gia nghĩa đi, gia nghĩa đẹp ko thua gì bảo lộc cả, mà ko xô bồ như bên kia, thăm thú gia nghĩa rồi lên tà đùng, ở 1 đêm tà đùng cho biết rồi về. Đêm xuống khá chán đi đông thì tự bày trò chơi thôi chớ xung quanh đi ngủ sớm chả có gì cả. Nổi bật nhất là kdl tà đùng và nhà chú đông, 2 cái kế bên. Nên ở 1 bên và mua vé vào tham quan bên còn lại để trải nghiệm hết chổ này, vì hiếm ai đi lại lần 2, hihi.

• Like
Reactions: PAND10122004
Hạng D
8/2/17
1.114
1.714
113
36
Tà Đùng đi 1 lần cho biết thôi, đi rồi mới thấy mình dại. Lên đó chắc chụp hình cỡ 1-2 tiếng là hết chỗ để thăm thú rồi, chưa kể nắng muốn cháy người. Tóm lại, đi được nếu rảnh, còn không đi được cũng không có gì phải tiếc nuối.

Hạng D
22/1/19
4.065
6.708
113
Cảm ơn bác đã rcm nhiều chỗ cafe ạ, cũng chưa có nhiều chỗ để đi du lịch lắm bác nhỉ?
BL thì có những chỗ như thác Dambri, chùa Trà, chùa Bát Nhã, núi Đại Bình, Linh Quy Pháp Ấn. Cafe style rừng núi như ĐL thì bác có thể tìm tới GM coffee town (quán Kiwuki cũ). Còn cafe view đồi, thung lũng thì quanh nội thành cũng khá nhiều, bác cứ lên google map search rồi tìm quán nào phù hợp sở thích cá nhân thì vô thôi. Ăn uống thì khu trung tâm có nem nướng, bún riêu, lẩu dê, bánh bột lọc kẹp bánh tráng ...
Nói chung BL phù hợp với style nghỉ dưỡng, chill chill, mát mẻ mà lại gần SG đó.

Từ sài gòn đi Tà Đùng đi theo Quốc lộ nào nhanh và đẹp nhất mấy anh ? Dự định đinh trong 30-04.
Cám ơn EA.

View attachment 3124421*Ảnh minh họa
Từ Sài Gòn đến Tà Đùng, bạn có thể lựa chọn di chuyển qua Quốc lộ 28 và sau đó là Quốc lộ 20 để về lại Sài Gòn, đây được xem là một trong những tuyến đường đẹp và tiện lợi. Trong hành trình này, bạn còn có cơ hội khám phá thành phố Bảo Lộc với những địa điểm du lịch hấp dẫn nếu thời gian cho phép

• Like
Hạng B1
9/3/23
61
131
33
35
BL thì có những chỗ như thác Dambri, chùa Trà, chùa Bát Nhã, núi Đại Bình, Linh Quy Pháp Ấn. Cafe style rừng núi như ĐL thì bác có thể tìm tới GM coffee town (quán Kiwuki cũ). Còn cafe view đồi, thung lũng thì quanh nội thành cũng khá nhiều, bác cứ lên google map search rồi tìm quán nào phù hợp sở thích cá nhân thì vô thôi. Ăn uống thì khu trung tâm có nem nướng, bún riêu, lẩu dê, bánh bột lọc kẹp bánh tráng ...
Nói chung BL phù hợp với style nghỉ dưỡng, chill chill, mát mẻ mà lại gần SG đó.
Tính ra so với ĐL thì BLoc vẫn thoải mái về nhiều thứ nhỉ. ĐL những đợt lễ tết lại thành địa điểm du lịch mất rồi, náo nhiệt quá.

• Like
Hạng B1
9/3/23
61
131
33
35
Tà Đùng đi 1 lần cho biết thôi, đi rồi mới thấy mình dại. Lên đó chắc chụp hình cỡ 1-2 tiếng là hết chỗ để thăm thú rồi, chưa kể nắng muốn cháy người. Tóm lại, đi được nếu rảnh, còn không đi được cũng không có gì phải tiếc nuối.
Núi cao thì gần mặt trời hơn, cháy ng là đúng rồu bác ạ kaka

• Like
Hạng D
22/1/19
4.065
6.708
113
Tính ra so với ĐL thì BLoc vẫn thoải mái về nhiều thứ nhỉ. ĐL những đợt lễ tết lại thành địa điểm du lịch mất rồi, náo nhiệt quá.
ĐL kiểu nó nhiều cảnh đẹp hơn, đặc trưng là nhiều rừng thông và kiến trúc cổ kiểu Pháp nên có cái lợi thế là cứ đưa máy ảnh lên chụp là có hình đẹp. Còn ở BL thì bác phải lựa chọn khung hình 1 chút. Không hiểu sao mà BL người ta rất lười trồng cây thông, hoặc cũng từng trồng nhưng sau chặt hết để trồng cây khác. Trong nội thành hầu như rất ít thông, nên nhìn nó không hữu tình như ĐL. Kiến trúc đẹp thì BL cũng có nhưng không nhiều bằng.
Nói chung nếu thích check in, thích nhiều hình đẹp thì chọn ĐL. Còn nghỉ dưỡng ngắn ngày, tránh nóng, tránh đông người thì BL ok hơn, lại gần SG hơn nên tiết kiệm kha khá thời gian đi chuyển.

• Like
Hạng D
8/2/17
1.114
1.714
113
36
Núi cao thì gần mặt trời hơn, cháy ng là đúng rồu bác ạ kaka
Kiểu lưng lửng, chứ cao như Đà Lạt, Măng Đen, Sapa thì lại khác đó bác. Năm ngoái mình ra Sapa cũng tầm tháng này, miền Nam thì nóng, nhưng ra đó chỉ muốn đắp mềm có sưởi nằm suốt thôi.

• Haha
Reactions: nhunnguyen1997
Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Tà đùng có chỗ để cắm trại hay bơi lội trong hồ không các bác

Hạng B1
9/3/23
60
104
33
29
Tà Đùng tầm này mà lên thì chỉ có thịt xiên nướng chứ làm gì, mây đâu ko thấy, thấy sốt vì quá nắng nóng, ở trên cao mà.