Hạng C
5/9/13
689
156
43
Bac dung dau hoa (dau hoi) la duoc roi.
Đúng rồi! Xế mình đậu trong sân nhà, sát lề đường nhưng dưới gió bị mấy anh thi công xịt nhựa dính đầy xe... Lăn tăn mãi không biết thế nào, liều mình MUA MỘT LÍT DẦU HÔI về thấm vô miếng vải thun lau qua, kết quả là SẠCH TRƠN. Bình dầu hao hụt không quá 1 xị, XE VẪN BÓNG ĐẸP NHƯ MỚI....

Hạng B1
26/2/12
71
12
8
Bác lấy dầu hỏa (dầu hôi) phun vào đợi 1 tí bác sẽ thấy nhựa đường tự chảy xuống, bác chỉ việc phun nước rửa sạch lại thôi, nhưng bác lưu ý là phải rửa nhựa đường ngay nếu để lâu thì nhựa đường sẽ dính cứng lúc đó chỉ còn việc là phải sơn lại thôi, không có chai xịch nào rửa được hết.
tôi đã bị 2 lần, lần đầu không biết cứ để đó, kết quả là phải sơn lại, lần sau mang ra mấy chổ rửa xe họ chỉ việc cho dầu hỏa vào chai nước rửa kính rồi phun vào thế là nhựa đường tự hòa tan và chảy xuống, rồi họ rửa xe như bình thường.

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Bác lấy dầu hỏa (dầu hôi) phun vào đợi 1 tí bác sẽ thấy nhựa đường tự chảy xuống, bác chỉ việc phun nước rửa sạch lại thôi, nhưng bác lưu ý là phải rửa nhựa đường ngay nếu để lâu thì nhựa đường sẽ dính cứng lúc đó chỉ còn việc là phải sơn lại thôi, không có chai xịch nào rửa được hết.
tôi đã bị 2 lần, lần đầu không biết cứ để đó, kết quả là phải sơn lại, lần sau mang ra mấy chổ rửa xe họ chỉ việc cho dầu hỏa vào chai nước rửa kính rồi phun vào thế là nhựa đường tự hòa tan và chảy xuống, rồi họ rửa xe như bình thường.
Chỉ THẤM DẦU và XỊT RỬA không thôi thì e là... U NHƯ KỸ

Hạng B2
17/3/10
288
57
28
Bac mua chai tay nhua duong cua Sonax, xit vo la nhua duong chay ra lien khi do bac lay khan lau qua la xong.