Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
RE: Tự sơn tuốt xe tại nhà

Nghe nói ở ngoài chợ Dân Sinh(HCM) có bán bình sơn xịt(170K/1 bình) theo từng loại xe. Xe của mình là màu trắng nên chắc cũng dể kiếm màu này. Như vậy là chỉ cần bột trít nữa thôi. Mình không cần bóng bẩy cho lắm. Vì tuốt ở mủi trước(sát đất), phần làm bằng nhựa.

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0

Loại bình sơn bán sẳn chắc là không có phủ kim tuyến vào sơn nên sơn dể bị bạc màu. Có cách nào pha kim tuyến vào sơn hay không? Sơn zin thường có phủ lớp kim tuyến lấp lánh để chống nắng. Cám ơn

Tập Lái
15/12/07
6
3
0

Son bac hay khong la do ban xai cai lacquer se bao ve nhu 1 mang keo trong vay do

Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN

nghe mấy bác bàn luận mà em rã cả mồ hôi ( xe hơi mà mấy bác làm như xe đạp )[&:][&:][&:]

Hạng B1
15/1/08
71
0
0

Trích đoạn: adco

Theo em biết thì ở Úc hãng bán kèm theo 1 lon sơn nhỏ cùng màu với xe để chấm vá những trầy xước nhỏ để chủ nhân có thể trang điểm ti tí cho chiếc xe ở nhà . Thật ra em rất mong sau này ở VN cũng vậy vì rõ là có những chổ đá bắn tróc nho nhỏ , còn em thì cứ ước gì có 1 tí sơn để dặm .
Còn nếu bị hư hỏng lớn thì nhất thiết phải vào hãng rồi . Cái quan trọng nhất là sau khi sơn , khg ai phân biệt đâu là sơn mới và đâu là sơn cũ

cái này mới là quan trọng nè, ..nếu k thì con 3.5 của bác thành báo đốm mất, hi hi ... các bác đừng nên làm khổ mình làm gì .. ;)

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Sơn ở nhà seo đc pác, xe hơi thật chứ có fãi xe Tamiya đâu. Trừ khi nhà pác có fòng hấp nóng sơn(cho sơn nó bóng), ko bụi bậm và kỵ nhất là bụi silicon of máy cái thuốc đánh bóng xe thông thường làm nỗ hạt sơn li ty. Quan trọng nhất là pha màu sơn:Dlàm sao mà sơn xong xe bị "lang ben-hắc lào" thì khỗ:D

Tập Lái
26/4/07
9
0
1
55

có chơi có chiụ các Pác oi! dem ra tiem mat cong ngoi cho...met. Làm thử đi, phần nhưạ thi không vấn đề gì. Nếu bị " hắc lào " mà ko chưã được nưã thì ghé ra ...Trần Bình Trọng...tốn tối đa..500 là cao. Hehe

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang

thôi mấy bác ơi.cho em xin ở ga ra họ làm mà đậu ngoài năng vài tháng là bạc màu kia kìa, mấy vết xước nhỏ thì bác hỏi cách sơn vết xước xe oto em còn biết chứ sơn cả con xe thì em không dám chỉ.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Góp vui với mấy bác, em vừa lên mạng tìm được mấy mẹo vặt giúp giải quyết vết lõm, thụng nho nhỏ trên vợ hai, khỏi phải ra tiệm, các bác tham khảo nhé.
http://www.wisebread.com/remove-car-dents-quickly-and-cheaply
Bác nào có gan thử xong thì báo cho anh em kết quả nhé.
P/S: mà đá khô ở Sài gòn thì có bán không mấy bác, em cũng muốn thử, xe em bị một vết lõm chút xíu bằng ngón tay út.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Đá khô bán ở Công Ty chiến thắng, cạnh xí nghiệp Đông lạnh Cầu Tre, hay các bạn đến hỏi tại các xí nghiệp Đông lạnh trong thành phố, họ sẳn sàng chỉ chổ.

Trích đoạn: vovinam

P/S: mà đá khô ở Sài gòn thì có bán không mấy bác, em cũng muốn thử, xe em bị một vết lõm chút xíu bằng ngón tay út.